Na tuinamishe vichwa vyetu. Bwana mpendwa, twakushukuru usiku huu kwa ahadi ya kuja kwake Bwana Yesu, ambako tutakutanika katika mkutano mkuu ambao hautakwisha, kwa furaha na nyimbo tutakapokusifu kote katika nyakati zisizo na mwisho zijazo. Tunaomba baraka zako juu ya mkutano huu usiku wa leo. Tunaomba baraka zako juu ya maskani haya, juu ya watumishi wake wachungaji wake watendaji, pamoja nayo wachungaji wazaidizi na wengine wote. Tunakuomba wabariki hawa Bwana ambao wamesafiri maili nyingi kuhudhuria mkutano huu, wawekelee mkono wako wa rehema wanaposafiri kurudi nyumbani mwao. Tujalie Bwana na tukutane mara nyingi zaidi, eh, pamoja katika mahali hapa panapoitwa nyumba ya Mungu, eh, kuabudu. Bariki wale ambao wanasikiza usiku huu Bwana kwa njia ya simu, na kila mtu asiyokolewa ampate Yesu Kristo, Mwokozi wa usiku huu. Waponye wagonjwa wote na wanaoteseka. Baba, mtumishi wako anaingia kwa utumishi katika jina la Yesu, amin. <coughs> Bwana habariki kila mmoja wenu. Ninafurahi sana kuwa hapa usiku huu. Niliingia tu wakati ndugu Ani alikuwa akiimba sehemu ya mwisho ya wimbo wake juu ya mbawa za hua. Bila shaka ni shairi nzuri, ni nzuri bila shaka, na najua alimekuja wakati unaofaa. Kwa hivyo sasa tunashukuru sana. Nyote mnaosikiza usiku huu nchini mote, laiti mungalikuwa hapa muone huku kungoja matumaini juu ya nyuso za watu hawa waliojazana humu mjengoni usiku huu, wakiwa na wakati wa ajabu. Nataka kumshukuru Ndugu Jack Moore na Dada Moore na Ndugu Noel na Ndugu Butler, Ndugu Brown, hawa wote wanaoshirikiana nao maskani, maskani nzima, uh, watumishi wote, kwa kutualika tena Ilikuwa bila shaka, kama singesema, ni kwa ulinganivu, ilikuwa tu ni mkono wa Mungu uliotenda pale. Kuna ndugu fulani hapa aliyekuwa na ndoto wakati mfupi uliopita kuhusu kutendeka kwa jambo hili. Kasema, mimi nilikuwa nimesimama huku nimevalia suruali ndevu, nimevalia uh, viatu vya kihindi vya ngozi ya kulungu na hivyo ndivyo hasa nilikuwa nimesimama, nilipomwita ndugu Jack akahudhurie mkutano huu. Vivyo hivyo hasa kule Carson Karolando, viatu vya kiindi na suruali ndevu nyeupe ya aina ya levi. Ndugu hiyo, iwapo unasikiza, nilikuwa nitakutana nawe katika dakika chache tu. Kwa hivyo, hapo ndipo huu mkutano ulipopangwa hapo hapo. Sasa eh, ni Jumapili usiku. Najua wengi wenu mtasafiri usiku mzima mkielekea makwendi, wengine wenu watasafiri asubuhi. Mimi na safari ya siku mbili ya motokaa mbele yangu, na kwa hivyo atutawakawisha atu kwa muda mrefu sana, na nimejaribu uh, kufanya huu usiku wa kikale, usiku ambao ndugu Brown, na ndugu Jack na sisi wote tulizoea kuwaombea wagonjwa miaka kadhaa iliyopita utawaombea wagonjwa jinsi so, <inaudible> tulivyokuwa tukiwaombea wakati huo. Basi unaweza kunisikia huko nyuma. Nazidi kuzishusha hizi mikrofoni kwa maana sauti imenipwelea na kwa hivyo nataka uh, jambo fulani ndogo tu, tukio hili ndogo lilitukia. Naam, wao walikuwa akiniambia muda mchache uliopita, ya kwamba ulikuweko ndugu fulani, huenda yuko that's hapa mkutanoni usiku huu, ambaye ametoka hivi punde katika udhehebu, akaja kule Shreveport, alitaka kusikia ujumbe eya, akachanganyikiwa, hakujua alipokuwa. Kwa hivyo, hivyo akaenda mjini akawa na watu wamekusanyika, akasema je, hapa ndipo Bili Branham atahubiri? Ema sivyo, ni mahali Bili Graham anahubiri kwa kwa njia ya sinema. Akasema sema, samahani ni niko mahali pasipofaa. Asema alikuja huko, akasema sasa niende wapi? Bwana kasema alianza kuja kwa hii barabara tu, sijui inaitwaje, e, mna kanisa kubwa hapo mwisho wake barabara ya taa na kulikuwa na msalaba mkubwa mweupe juu ya hilo kanisa. Kasema Bwana alimwambia kasema, endelea kusonga mbele tu. Kasema alipofika pale kulikuweko na, kasema vema, lazima iwe hapa. Mna motokaa nyingi sana zimesimama humu, naye kasema, bibi harusi na bwana harusi wakatoka humo kanisani. Hiyo ilikuwa usiku wa leo, kulikuweko na harusi, niliwaona wakitoka wala kasema, sasa hivyo ndivyo ilivyo, unatoka katika udhehebu kuingia katika bibi ya harusi kwenda pamoja na bwana harusi. Mwaona, mwaona. Nilikuwa nikinena na mke wangu wa ilipokuwa nikija barabarani, jinsi mwezi na nyota zilivyokuwa zikinyinginia juu ya huo msalaba, ilipokuwa tu tunaukaribia, eh, sia mimi utazama mambo madogo kama hayo labda kustahisha imani yangu katika Mungu pamoja na huduma yangu. Nilikuwa nikiwasa usiku wa leo uh, kule tuson ilikuwa kwamba Victor Laduc, yeye alikuwa mfaransa, yeye ni mfaransa halisi. Na mi nilikuwa nikiwaambia hivi majuzi ya kwamba nilipomaliza kuhubiri nilijaribu kutenganisha udhehebu na Ukristo halisi na mtu fulani alikuwa akinipa habari fupi juu yake kutoka kanisa mashuhuri la kidhebu la kipentekoste, na nakwa hivyo Danny Henry, nafikiri yeye ni binamu wa mcheza sinema fulani au chochote kile, naye alikuwa mbatisti. Yeye alikimbia jukwaani na akanikubatia kwa mikono na kusema ukubranham, natumaini hii haitaonekana kama kukufuru mbali haya yangaliweza kuwa sura ya ishirini na tatu ya Ufunuo alipoanza kusema jambo started... jingine akaanza kunena kwa lugha, na hili Wafaransa watatu, mwanamke Mfaransa, mwanamke mkubwa mweusi na mnene kutoka Louisiana, huenda juwaketi keti hapa usiku huu, akayaandika kwenye kijikaratasi yale huyo aliyoyasema kisha Victor, Victor ledu uh, muhudumu akaandika jambo lile lile, na walikuwa wakilinganisha maandishi hayo, au walikuwa wakitaka kufanya hivyo. Mtu mweupe nywele za rangi ya shaba akisema kule nyuma kabisa, ameketi nyuma sana, alivyoweza akaja humo, alitaka kuona maandishi hayo. Alikuwa mkalimani wa Kifaransa katika Umoja wa Mataifa, na maandishi hayo yote matatu yalikuwa sawa. Ilisema hivi kwa sababu umechagua njia hii iliyo ngumu zaidi, umeichagua, umechukua, umeichagua kwa hiari yako, bila shaka utajua hayo. Ilimbidi Musa kufanya chaguo lake, alisema hii ndiyo njia halisi na sahihi, kwa sababu ndiyo njia yangu, na ni ni shauri ya tukufu. vipi umekata? Asema, kwa sababu hii sehemu kubwa ya mbinguni inakungojea na hili lenyewe ndilo litakalosababisha na kutimiliza ule ushindi mkuu katika upendo wa kiungu. Yote matatu yalikuwa sawa. Nalifikiri nilikuwa nayo katika bibilia yangu, usiku huu niliangalia mle ndani sikuipata ile nakala yake ya asili. Deni Henry hajui kama mimi, hajui Kiingereza kizuri licha ya Kifaransa. Wakuchunguza mle ni kama lugha ya Kifaransa, wanaweka kiarifa mbele ya kisifa in tafsiri ya zote tatu exactly ilifanana kabisa. Yaani, Henry hivi majuzi alitengeneza, huenda Dani anasikiza usiku wa leo. Victor Ledu labda anasikiza kwa sababu yuko you know. Tuson you know. nani watu wa huko Tuson e, you know. kanisani, maskanini, maskani you know. ya Tuson ambamo ndugu Green ndiye mchungaji wake Victor Ledu nasikia yuko katika mkutano wa hema hapo hapo chini ambapo Park Avenue inapoungana na njia kuu ya themanini ikija huko. Na kama atakuwa huko kesho usiku na usiku unaofuata, kwa muda wowote atakaokuwa huko, nenda ukamsikiza. Huenda ndeni yuko pamoja naye, na huenda e, na ikawa wanasikiza uh, kutoka masikanini usiku huu. Sijui Dani alienda Yerusalemu mara baada ya hayo naye akasema alikuwa amelala mle kaburini ubaoni, ubao wa, wa mwamba alimolala Yesu, mwili wake kabla tu ya kufuka kwake. Yakasema mara nikaingia mawazoni mwake, naye akasema alikimbia nje akaanza kulia na akatembea upande wa nje, naye akaongozwa. Yeye ni mtu anayetengeneza vitu kwa mawe, mawe fulani na maanisha Akasema alienda mahali waliposema ndipo msalaba uliposhindiliwa chini, na akaangusha akavunja kipande kidogo cha jiwe kikubwa kama hivi o, oh, inchi moja mraba ama chochote kile, akakiweka mfukoni mwake, naye akajisikia akilete nyumbani. Alipofanya hivyo, kitu fulani kikamwambia, mtengeneze Ndugu Branham jozi ya sijafu, eh, si toka pa. Kwa hivyo akakiweka katika maji ya betri, nacho kikageuka rangi kutoka ya gange ya kawaida kikawa, kikawa jiwe lekundu, naye akatengeneza sijafu. Naye aliponipa hizo hakuwa ameona hilo, bali kulipitia. Kwa sijafu hizo mbili, mna mstari ulionyoka na mwembamba. Nimesivalia usiku kuwaombea wagonjwa. Mnaona rangi ya jiwe lekundu kama damu inayotiririka, zenye mstari ulionyoka na mwembamba kutoka upande huu hata mwingine, jinsi hasa unabii wake ulivyosema njia iliyonyoka na nyembamba. Mwaona katika huo unabii na nilimwonyesha hiyo. Yani, iwapo unasikiza wewe ama ndugu edu mmoja wenu, usiku huu utakuwa ule usiku wa mtindo wa kale, ambapo tutawaombea wagonjwa Nina furaha kutembea katika njia hii iliyonyooka na nyembamba, njia ya Injili, njia ya neema, pamoja na bwana wetu Yesu Kristo. Mungu awabariki nyote. Naam, ninyi ni wazuri sana kuzungumzia, nitazungumza kwa muda mrefu nami nitawakawisha hapa kwa muda mrefu sana. Biblia inasema kulikuweko na watu kati ya mia tatu na mia nne watakaoombewa kwa hivyo itanibidi tu kuharakisha ujumbe wetu upezi iwezekanavyo, ndiposa ni waombee wagonjwa sasa. Kwa watu walio huko Arizona, usiku wa Jumamosi mosi ijayo, tuko kule, siwezi kamwe eh, kukumbuka jina la huo mji eh, Juma Arizona kwenye karamu kwa hivyo kule California, California, uh, tutakuja Jumapili asubuhi huko Los Angeles, na mahali ambapo imesemwa tungekuweka usiku huu, nataka kuchukua fungu moja toka katika maandiko. Majuaji, nilikuwa nimeketi eh, mkahawani leo, mkahawa wa Morrison, ndugu Jack, mkewe, mimi na mke wangu tulienda kwenye mkahawa wa Morrison eh, kuwa na wakati mzuri pamoja hatukuwa tumeenda kutembea au wanawake hawakuwa wamekuwa pamoja kamwe. Jana mmoja akanijia, jina lake ni Green. oh, right, ni babaye ndugu Perry Green. Akasema, wajua, ndugu Branham, ulikuwa akinena kuhusu pini ya Johnny usiku uliopita. Hiyo bila shaka ni nini? Ni kibano kidogo cha chuma. Akasema ulikuwa akinena kuhusu pini ya Johnny, akasema nimekuletea pini ya John. Akanipa mimi naam, hiyo ndiyo pini ya John na bibi, hiyo haifai kwenye ile pini ya John. Alisema alisema ameitumia kwa miaka kadhaa kushikilia kurasa za Biblia yake. Ndiyo, akasema nitakupa pini, pini, ya so pini, you. right. pini ya John halisi. Kwa hivyo ndio Green, iwapo umuhimu mahali fulani ama unasikiza, hiyo ndiyo pini ya John iliyo nzuri sana. Usishikilia vizuri. Tunataka kuyaendea maandiko sasa, sasa hivi nami nawatakeni mfungue pamoja nami sasa katika Zaburi hamsini eh, na tano. Kisha pia Mathayo 3. Somo langu usiku huu ilikuwa wimbo wa nduku ani juu ya mbawa za hua mweupe kama theluji. Naam, sitaweza kufikia muhtasari wote wa maneno na maandiko niliyo nayo hapa, kwa maana nitaruka baadhi yake, na kwa sababu niliahidi ujumbe huu, Bwana akipenda, huko juma, jumamosi ijayo usiku, nataka kuhubiri juu ya mashati ya kunyakuliwa, Bwana akipenda. Katika Saburi hamsini na tatu, samahani, Saburi hamsini na tano. E Mungu usikilize, samahani, hamsini na tano. Naam, Bwana. E Mungu usikilize sala ya usijifiche, ni kuombapo rehema, unisikilize na kunijibu. Nimetangatanga nikilalama na kuugua, kwa sababu ya sauti ya adui, kwa sababu ya dhuluma yake yule m kwa maana wanitupia uovu, na kwa ghadhabu wananiudhi. Moyo wangu unaumia ndani yangu, na hofu za mauti zimeniangukia. Utohovu na tetemeko likinijia, imenijia na hofu kubwa, imenifunikiza nikasema, ningekuwa na mabawa kama njiwa, ningeruka mbali na kustarehe ningekwenda zangu mbali ningetua jangwani. sila sila yamaanisha amina. Daudi aliyependa jangwa alipopatwa na hofu, na watu hawangemwamini, nao wa maadui walikuwa wamemjia. Alisema, ningekuwa na mbawa za njiwa ningeruka hata jangwani na kukaa huko. Ni mara ngapi nimewazia jambo lilo hilo? take... Laiti ningalichukua bunduki wall. yangu ukutani, mfuko wangu wa kambini right, niende jangwani, nisirudi tena. Nimemwomba Mungu kama naweza kuishi nikaone siku hiyo, sitaki kamwe ibada ya mazishi Like, laiti ningalienda mle mwituni mahali fulani, niengemeze huyu mweupe wa kale mtini hiyo bunduki yangu. Samahani na, na, na nasema a, hayo a, kwa ajili ya mke wangu aliyeketi pale. Unajua bunduki hiyo ndugu fulani hapa alinipa miaka mingi iliyopita. Niliua wanyama wakubwa hamsini na watano nayo bila kukosa shabaha, wengine wao yadi mia saba hata mia nani. Na ee, tamweupe kwa maana mke wangu yuna nywele e, za rangi e, nyeusi kidogo, kwa hivyo yeye alisema naijali bunduki yangu kuliko na vio mjali yeye, lakini e, kwa hivyo ni ningetaka kuiengemeza mtini na kusema bwana, hebu na Joseph akaipata siku moja, ningetaka kuchukua mbawa za jiwa na kuruka mbali Bali kama tu wakati mmoja kule juu mlimani nilipokuwa namtazama tai na kumwona akiruka mbali, mnajua hadithi yangu juu yake. Lisema ni vizuri kuwa hapa bwana, kama alivyosema Petro, tungefanya vibanda vitatu. Bali kule chini ya mlima walio wagonjwa na wanaoteseka wanangoja, waliopotea na wanaokufa wanangoja. Kwa hivyo hebu tufanye yale tuwezayo kungali ni mchana, na siku moja kutakuwa mbawa za tai mweupe, zitashuka yeye atatuchukua. Now, in Matthew 3, sasa katika Mathayo tatu kumi na sita ningetaka kusoma kumi na sita na kumi na saba. Naye Yesu alipokwisha kubatizwa, mara akapanda kutoka majini, na tazama mbingu zikamfunukia, akamwona Roho wa Mungu akishuka kama hua akija juu yake Sasama sauti kutoka mbinguni ikisema, huyu ni mwanangu mpendwa wangu nayependezwa naye. Kwa maneno mengine, ambaye inapendezwa kuishi ndani yake. Sasa tunataka kunena kwa dakika chache kuhusu huyu ndege wa kila mara. Amekuwa mmoja wa ndege inawapenda sana natukiwaza. Habari za huwa huwa, bila shaka na njiwa ni ndege walio sawa Njiwa ni huwa aliyefugwa. Wote wawili ni jamii moja, nimechunguza nao ni jamii moja. Njiwa na huwa, wote wawili ni jamii sawa. Tabia za ndege hawa ni za ajabu. Nilihubiri hapa miaka michache iliyopita, katika mkutano wa hema hapa, pamoja na ndugu Muyo, kuhusu mwanakondoo na huwa. Nadhani nyote mnakumbuka. Na jinsi kwamba huwa ndiye ndege msafi sana tuliye naye naye mwanakondoo ndiye mnyama mpole sana tuliye naye. Wote wawili ni ndege na mnyama wa dhabihu, jinsi ilivyoonyeshwa vizuri hapa, kwa mfano kwamba Yesu ni mwanakondoo na Mungu ni huwa. Na huwa angalitua juu ya mbwa mwitu, tabia yake si nzuri. Angalitua juu ya mbwa tabia yake si nzuri. Ilimpasa kuwa juu ya mwanakondoo. Tabia hizo mbili zilipaswa kuwa sawa, na hivyo ndivyo inavyotupasa kuwa. Tabia zetu hazina budi kubadilishwa kutoka mwenye dhambi agurumaye kuwa mwanakondoo mpole sana. Na mlitambua ya kwamba huwa alimuongoza mwanakondoo, basi tazameni mwanakondoo alisalimisha chochote alichokuwa nacho kwa huwa na tazama ambako huwa alikomwongoza kusulubiwa kwa ajili ya dhambi zetu sote. Basi huwa wa Mungu alipotaka kumwakilisha mwanawe, yeye alimwakilisha kwa mnyama aliye msafi sana na mpole sana duniani, kiumbe cha duniani, bali Mungu alipojiwakilisha mwenyewe mbinguni, ilikuwa kwa ndege aliye mpole sana na msafi sana aliye mbinguni huwa Naam, huwa wanahitilafiana, kuna aina nyingi zao. Kwa kawaida huwa wetu ni ndege wa kijivujivu na ndipo kuna njiwa anayomboleza. Kuna njiwa, kuna njiwa anayeomboleza kisha kuna njiwa wa jioni. Pia kuna mwingine aitwaye huwa wa sonora tuliye naye nyumbani. E, ni ndege mdogo wa kijivu mdogo, mdogo sana aliye na milia miekundu wawani mwake. Kuna aina nyingi sana mbalimbali -mbali za huwa nao wahitilafiana kwa rangi zao. So vivyo hivyo njiwa nao naam. Huwa ni huwa aliyeumbwa kwa njia ya kipekee sana, kwa sababu tabia yake ni kwamba hawezi kula chochote ambacho ni kichafu. Hawezi kufanya hivyo kamwe, kwa sababu hakuumbiwa. Haya basi, kila mara nimenena kuhusu huwa akiwa mfano wa Mungu na kunguru akiwa mfano wa mnafiki unguru anaweza kukalia mzoga wa kale uliooza na kuula siku nzima na kuruka huko nje uwanjani na kula ngano pamoja na hua, bali huyu huwa anaweza akala ngano vizuri, mbali hawezi akala mzoga uliooza mnano, hawezi akatenda hayo, hawezi kuvumilia. Nani alishangaa, mbona yeye hangeweza kufanya hivyo? Watu wawili ni jamii ya ndege, watu wawili ni ndege. Mbona hivyo? Ni maumbile yao. Hivyo ndivyo ilivyo kwa Mkristo halisi. Mkristo tu wa kidhehebu anaweza kupokea chochote, bali Mkristo halisi aliyezaliwa mara ya pili hawezi kupokea mambo ya ulimwengu. Yeye ameumbwa vingine. Niligundua ya kwamba huwa hana nyongo yoyote, hamna nyongo katika huwa, kwa maana yeye hana haja nayo kwa hivyo ndivyo ilivyo kwa Mkristo, yeye hana haja na uchungu wowote. Mwaona, maana yeye anaweza tu God. kula chakula cha Mungu, hahitaji uchungu kuyeyusha hicho, anahitaji upendo. Mwaona, ili yeye ukiyeyusha hicho chakula uchungu lo, wao usema them, wanaitilaviana nalo, lakini upendo kila mara ulipokea neno la Mungu. Uh, naam, so hana nyongo. Kwa hivyo basi, yeye hangeweza, hawezi kula chochote kibaya, na kama angalifanya hivyo, ingalimuua. Hali hamna hatari yoyote, hata kula hicho, kwa sababu hana njaa yake. Na hivi ndivyo ilivyo kwa Mkristo halisi. je, yeah. ulijua ya kwamba Mkristo halisi hana hata dhambi yoyote iliyohesabiwa kwake Daudi alisema heri, mtu yule ambaye Bwana hamuhesabii dhani. Unapooshwa kwa damu ya mwanakondoo si kwa kujifanya mwamini, bali hasa kwa, kwa damu ya mwanakondoo, Mungu hakuhesabii chochote kilichotendwa, kwa maana uko chini ya damu, naye hakioni unatolewa la dawa. Kitu pekee anachoweza kukuona ndani yake ni jinsi alivyokuona kabla ya kuwekwa msingi ya ulimwengu, yeye alipoweka jina lako katika kitabu cha uzima cha mwana kondoo. Hiyo ndiyo tu anayeweza kutazama, kwa maana umekombolewa kutoka kwa kila kitu ambacho eh, kilipata kufanywa. Umeoshwa katika damu ya mwana kondoo, hivyo hamna nyongo ndani yako, hamna tabia chafu ndani yako sababu damu ya mwanakondoo imetenda hayo, na Mungu hawezi kukuhesabia dhambi baada ya kuwa na toleo la dhambi pale likikunguja. Sema, mnasema hiyo ananipa nafasi kubwa sana, basi ndugu wangu, naweza kufanya chochote ninachotaka. Mimi hufanya hivyo daima, kila mara. Lakini mtu awezapo kuona yale Yesu alimtendea na akageuka na kufanya kitu dhidi yake, inaonyesha yeye hakumpokea Kristo. Kama na maskini mke wangu anayeketi kule nyuma, nimempita kwa miaka kumi, naye yunamvi kama nilivyo mimi. Sababu yake ni kwamba yeye amesimama kati yangu na na ulimwengu wa nje. Kama ningalikuwa nikienda nchi za ng'ambo, nami je, hii si ingekuwa namna ya jamaa inayofaa kuishi nayo? Kama ningalikusanya jamaa yangu kunizunguka, nami ningesema, tazama hapa Bi Branham, inakupasa kufahamu ya kwamba wewe ni Bi William Branham. Usiwe na waume wengine. Nikiisha kuondoka, usimkonyeze jisho mwanamme mwingine yeyote, na mambo haya yote usihusubiane. Kama ukifanya hivyo, nitakaporudi nitakutaliki. Naye angenigeukia na kusema, namu Mume wangu mwema, nataka kukuambia jambo fulani pia, usinitoe mwanamke mwingine yeyote, ukiisha kuondoka, fanya hivi na vile, fanya hivyo yes, hesabu tu ya kwamba umetalikiwa utakaporudi nyumbani. Je, hiyo haingekuwa jamaa inayopendana? Ma la, iwapo really nampenda kweli Ijapokuwa e naamini kama ningalifanya kosa na kuteleza na kufanya mabaya, naamini angalinisamehe hilo, kwa sababu yeye anipenda. Na iwapo yeye alitenda hayo, naamini ningalimsamehe hilo bila shaka, kwa sababu nampenda. Lakini kama nampenda hivi, mradi tu mimi ninampenda hivyo, yeye hana wasiwasi. Ijapokuwa e angalinisamehe, singalimuudhi kwa chochote cho kile ni uh, ningalijisikia mtu mwenye hatia sana ulimwenguni. Uh, ningalingojea ile dakika, ningalimwambia yale niliyotenda, kwa sababu nampenda bena. Hiyo ni kama nampenda kwa upendo wa viliyo hivyo, ni zaidi sana vipi upendo wangu wa angapao ungalikuwa kwa Yesu Kristo. Ijapokuwa ningalivuta sigara, sijafanya hivyo kama maishani mwangu mbali, hata kama ningalifanya hivyo, yeye angalinisamehe, naamini yeye angenisamehe kama ningalilewa pombe, siya wale maishani mangu, lakini naamini angenisamehe hilo. Na nampenda kupita kiasi. Mungu unisaidie, sitaki kufanya kitu kama hicho, mwaona, kwa maana nampenda. Upusi huo umeniondokea mimi, kwa sababu aliponigeuza kutoka kwa kunguru, nikawa huwa nilibadilika na maana ya mambo haya na, na kadhalika ziliniacha basi sihesabiwi dhambi kwa sababu sikusudii ku, kuitenda sina shauku ya kuitenda sasa jambo lingine kuu juu ya huyu huwa yeye ni ndege wa haja je umepata kuwaona ndege wote mmoja wa ndege ni wapendao sana ni robi enyi vijana chini kumua robini wangu mwana kwa sababu siwatakeni kufanya hivi Wabini wangu, mwajua uh, alivyopata kifua chake chekundu? you know, mwajua, siku moja, mtu mmoja alikuwa akifa msalabani, hamna mtu angalimsaidia. Mungu alikuwa amemwacha mtu huyo, naye alikuwa yuapa, mikono yake ilikuwa ina misumari, miguu yake na mbavu zake zilitoka damu, hadi kichwani mwake ana miiba, damu ikitirika usoni mwake. Kulikuweko ndege mmoja aliyepita hapo, ndege mdogo Mwenye rangi ya hudurungi naye akatazama hayo, alikuwa akaona kwamba alikuwa msiba mkuu sana aliyopata kuona, naye alijua alikuwa tu ndege mdogo, lakini akaitazama hiyo msumari mikubwa mno na mikatili ya kirumi iliyopigiliwa mkononi mwake, naye akaruka huko na kwa mdomo wake mdogo akajaribu kuing'oa, kwa chake chote kikalowa damu, tangu wakati huo imekuwa chekundu. Nataka kifua changu kifunikwe na damu yake pia, nikimtetea nitakapokutana naye. Nampenda maskini ro robin. Ni mwajua maskini robin, inambidi kuoga mbali. Mwajua huwa haimbidi kuoga la. Yeye ana aina fulani ya mafuta ndani yake, ambayo umpaka mafuta na kumweka akiwa uh, msafi kutoka ndani hata. Ni unajua hivyo huwa anaye, huwa hujipaka oil. Mafuta je, umewahi kumchua mmoja ukanukia harufu hiyo yake jiwa ama chochote kile? Haya ni mafuta yanayotoka ndani ya mwili wake. Hutengeneza kifuko cha mafuta ambapo huhifadhi manyoya yake yakiwa masafi daima upande wa nje, kwa sababu yeye ni msafi toka ndani hata nje. Hiyo ni kweli, yii ndege mdogo wa ajabu sana, na najua mnaweza kuwawinda hapa eh, marafiki katika Louisiana. Msifanye hivi jamani, singalitenda hilo na kisia. Ningalikuwa na njaa, ingekuwa sawa, mbali si, singalimpiga bunduki yeyote kwa vyovyote. Kuna huwa ana jambo kuu na la kigeni katika jamaa yetu. Siku moja wakati eh, nyanya yangu alikuja kutoka humu Kentucky, kutoka kijiji uh, cha Cherokee. Alikuwa ajuafa maskini, mwanamke huyo, naye alikuwa, wao walikuwa, nafikiri wanauita ugonjwa wa kuvimba matezi ya shingoni, au chochote kile, alikuwa akifa. Na babu yangu akapiga magoti kandoni mwa kitanda, huku mama, shangazi bati, shangazi hali wote wakapiga magoti kuzunguka kile kitanda Mjomba Charlie, mvulana mdogo wa miaka minne, mtoto mchanga mama wa kwanza akiwa anayapata umri wa miaka kumi na miwili. Haya, alikuwa anachanua nywele zake nyeusi kitandani, na akaanza kuimba Ages, mwamba wenye imara kwako nitajificha alipokuwa akifa. Babu yangu wakati huo hakuwa Mkristo Nimbatisa akiwa na umri wa miaka themanini na saba katika jina la Yesu Kristo, upande wa chini wa mto hapa, ambapo malaika wa Bwana alitokea. Lakini alipokuwa akiimba wimbo huu, huku mikono yake midhaifu imeinuliwa juu hewani, wakaingia mlango, akaja na kuketi ya kitanda, akaanza kunong'ona kwa sauti nyororo Mungu aikaitoa nafsi yake. Nilienda huko, uh, London Uingereza, pamoja na ndugu Jack na ndugu Gordon Lindsay, na kulikuweko mwanamke jina lake Florence Nightingale anadai kuwa nafikiri kitu kuu ama chochote kile cha ayati Florence Nightingale ambaye aliniandikia barua nyingi ilikuwa kule uh, Afrika Kusini akifa kwa kazi, naye alikuwa na picha, umeiona kwenye kitabu. Sijamwona binadamu kama huyo maishani mwangu. Jack nami alikuwa pamoja nami siku hiyo, tukaenda katika nyumba ya mhudumu, nyumba ya kasisi, nyuma tu ya kanisa ambamo walikuwa wamemleta alipokuwa tungali kule ambako ndege ilitua, wakaita uh, majina yetu, naye alikuwa katika gari la kuchukulia wagonjwa hapo wakati huo, alikuwa amerushwa kwa ndege kutoka kutoka kule Afrika Kusini, akijua ya kwamba nilikuwa anaja Uingereza wakati huo, mhuduma akampeleka katika nyumba ya kasisi, kwa hivyo tukaenda kule kumwombea. Nimewaona watu wengi sana walio wagonjwa, lakini mi, eh, mikono yake midogo haikuonekana yenye upana unaozidi inchi moja. Fuvu lake la kichwa mahali nilipo uh, unganishwa ungeweza kupaona, naye viungo vyake humjuu kabisa karibu na kiweo chake havikupita hivi yapata inchi mbili kutoka upande mmoja hata mwingine, mfupa tu hey. Naye hanga aliinua mikono yake, alikuwa mnyonge sana kuinua mikono yake hey, naye alikuwa akijaribu kusema kitu, nami sikumsikia vizuri, na hatimaye nilipomsikia, naamini kupitia kwa muunguzi, yeye alisema, <coughs> Dick Branham omba ya okay, kwamba Mungu ataniachilia nisi, hangeweza hakutaka kuishi, nami nikaona na majozi yalikuwa yakitiririka upande mmoja wa mifupa ya usoni alikopata unyevu Kususia wa kutosha ndani yake kulia siyo mimi, kwa maana mishipa yake ikiwa imebonyea, naye alikuwa katika hali mbaya sana. Kwa kuwa nilikuwa nimekuja kuwaombea wagonjwa, singalimwombea afe, lakini alionekana tu kama hangalikufa. Aliendelea tu kuishi, nami nikapiga magoti pamoja na mchungaji wetu chumbani kuomba na nilipopiga magoti kuomba, huwa mdogo akaruka drishani, akaanza kunongoneza kwa sauti nyororo. Nilipomaliza kuomba, nikafikiri alikuwa huwa aliyefugwa pale mahali fulani nje. Kulikuwa na ukungu, jinsi Uingereza ilivyo, viziwa vya Uingereza. Na huyu huwa mdogo akaacha kunongoneza na akaruka akaenda, nikaondoka nikaweka mikono yangu juu yake na kuliitia jina la Bwana na yule mwanamke ni bibi mkubwa mno mwenye nguvu na afya siku hizi, juu ya mbawa za huo yeye hujiweka safi kutoka upande wa ndani. Mkristo hufanya hivyo pia, yeye hujisafisha kutoka ndani, hiyo huondoa maovu. Hahitaji nyongo yoyote kuyeyusha chochote, kwa maana yeye hali hicho. Unaona, yeye ni msafi kutoka ndani hata nje. Sasa twaona ya kwamba ndege huyu ina mambo mengi iliyoandika hapa lakini, saa ingali inazunguka huyu ndege. Alitumiwa pia katika Agano la Kale wa sadaka kwa, kwa upatanishi na kwa utakaso. Hebu tutaje moja katika Mwanzo wa kumi na tano tisa. Hebu tutafakari kifungu hiki kwa muda mchache tu. Uh, Abraham, sasa Ibrahimu alikuwa alimuuliza Mungu hapa angefanyaje hili, naye Mungu is, uh, analitimiza neno lake kwa Ibrahimu, naye anafanya hivyo kwa njia ya ajabu ya. Tuanzie yapata, tuanzie kifungu cha kwanza, sitaki kuharakisha hili. Baada ya mambo Abraham, haya neno la Bwana likamjia Ibrahimu katika njozi, maana Ibrahimu alikuwa nabii, kwa hivyo aliona maono Usiogope Ibrahimu, mimi ni ngao yako na dhawabu kubwa sana. Jehova nisi mwaona? Ibrahimu akasemae akasema, Bwana Mungu tazama. Herufi kubwa B, Bwana Mungu, Elohimu mwaona? Bwana Mungu katikaona utanipa nini, nami naenda zangu hali sina mtoto na anayemiliki nyumba yangu ni huyu Eliazeri Mdamasiki. Abraham akasema tazama, hukunipa uzao, na mtu aliyezaliwa nyumbani mwangu ndiye mrithi wangu. Na neno la Bwana likamjia likinena, huyu hatakurithi. Alikwisha kumpa ahadi, mwajua Si, eh, mwaono papo hapo, Ibrahimu akashindwa mbali. Hiyo ahadi haina masharti, ilo agano halina masharti, bali atakayetoka kwa viuno vyako ndiye atakayekurithi, naye juna umri wa miaka mia moja sasa. Akamleta nje akasema, tazama sasa mbinguni, kasihesabu nyota kama ukiweza kusihesabu. Akamwambia, ndivyo utakavyokuwa uzao wako mtu asiye na mtoto na sasa yuna umri wa miaka mia moja. Akamwamini Bwana, naye akamhesabia jambo hili kuwa haki. Kisha akamwambia, mimi ni Bwana niliyekuleta kutoka Uru wa Wakaldayo nikupe nchi hii ili uiridhi. Akasema akasemae eh, Bwana Mungu ama Bwana nipatoje, eh, kujua ya kwamba nitairithi? Sasa sikiza hili, kamwambia unipe ndama wa miaka mitatu na mbuzi mke wa miaka mitatu Watazame hao watatu sa wa miaka mitatu na kondoo mume wa miaka mitatu na huwa na mwana ji wote wawili wa ni watu walewale vyote wale. viwili ni vitu vile vile mna no, alitumiwa kwa sadaka ambayo ilimwonyesha Yesu Kristo kimbele, agano lile lile lililofanywa. Wajua jinsi alivyowapasua na jinsi hii, ama zile nyakati za kale walipotoa, walipofanya agano, wangalichukua na kuandika mapatano, na wangemuua mnyama, wakasimama katikati yake, wakapasua hiyo ahadi vipande viwili, mtu mmoja akachukua kipande kimoja kama ndobi wa Kichina alipokuwa akifanya China hapa, angaliandika Kiingereza na hivyo akaandika pale na kupasua kipande cha karatasi na kukupa sehemu yake. Nani ma, makumbuka ndobi wa Kichina walipokuwa wakifanya hivyo, nawe sehemu hizo zao mbili zilibidi eh, kul, eh, kulingana kusudi upate nguo zako. Unaona, haunga alimdanganya kwa sababu alikuwa na ile sehemu nyingine yake. Ungeweza <stime> kuandika jina lako mbali, haungalipasua hiyo itaquano karatasi tena ikalingana, waona? Kwa hivyo ilimpasa, ilibidi kiwe kipande kile kile cha karatasi. Kwa hivyo hivyo ndivyo walivyofanya katika zamani yeah, za kimashariki yeah, zamani ama zamani za kale katika siku za kimashariki, wao wangemuua mnyama, wasimame kati yake apasue kipande cha ngozi ya mbuzi mmoja, akakichukua kimoja, na hadi ilipoyakinishwa, wakaviunganisha vipande hivyo pamoja, navyo vilipaswa kuumana kwa ndimi ikamilifu. Sasa ile Mungu analowaonyesha hapa ni hili juu ya hizi sadaka zina nena juu ya Kristo, jinsi Mungu alivyompeleka Yesu Kavari na kumpasua vipande na kupokea huo mwili mbinguni na kumtuma roho juu yetu, na roho jule jule aliyekuwa juu yake hana budi kuwa juu yako, upate kuungana na huo mwili, upate kuwa bibi harusi wakati wa mwisho. Maona, mwaona hiyo ni kweli. Naona hatakuwa dhehebu. Sasa itakuwa neno jinsi alivyokuwa, mwaona kama vile hilo neno halinabudi kuja kwa neno so, kama chembe chembe katika mwanadamu. Unajua mwili wako unapojengwa, si, si chembe chembe moja ya mwanadamu, alavu ya mbwa diposa ya nguruwe, jamani lala wote ni chembe chembe ya binadamu. Vivyo hivyo mwili wa Kristo ulivyo, wote ni neno la Mungu, sehemu yake tu, mapokeo yakaongezwa kwake, la wote ni mwili wa Kristo sasa tunaona hapa ya kwamba alitumia hua na kinda la jiwa kwa sababu wote ni wa jamii ile ile. Naam, kila mara nini. Kwa hivyo, tazama, nitataja tu baadhi ya haya maandiko. Mambo ya Walawi kumi na mbili na kifungu cha sita, tunaona hapa ratibu ya kutakaswa kwa mwanamke. Kama mwanamke alizaa mtoto, ilimbidi kungoja, ikiwa alikuwa mfulana, ilimbidi angoje wa siku thelathini na tatu kabla hajaingia kwenye kusanyiko pamoja na huwa kwa ajili ya utakaso. Kama alizaa msichana, ilimpasa kungoja siku tisini na sita kabla hajaingia kwenye kusanyiko. Sasa twaona hapa katika kifungu cha sita: kisha hizo siku za kutakaswa kwake zitakapotimia kwa ajili ya mwana au kwa ajili ya mbinti ataleta mwanakondoo wa mwaka mmoja wa sadaka ya kuteketezwa na kinda la jiwa au kuwa kuwa sadaka ya dhambi, awalete mlangoni pahema ya kutania na kumpa kuhani. Mwa ataweza kuingia bado kwa sababu siku zake hazijakwisha bado, mbali anaweza kumpa hizi kuhani mlangoni kwa ajili ya sadaka yake. Naona kuwa au kinda la jiwa wote wawili ni jamii moja sasa. Sasa ilitumiwa kwa upatanisho, na kwa upatanisho wa dhambi huwa mmoja, ama kwa ukoma ambao ni mfano wa dhambi ulileta huwa wawili. Kichwa cha mmoja kilikatwa, akainamishwa juu chini na kunyunyiziwa huyo mwingine, kisha huyo mwingine akaachiliwa huru, na huyo huwa aliporuka akayosha adi kwa damu ya mwenziwe na hiyo damu ikamlilia Mungu. Mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu ni Bwana Mungu. Hamwezi kumwona mwenzi wetu Yesu Kristo anayekufa. Yeye aliuawa na kunyuziwa juu yetu, tupate kuwa huru, tukipaza sauti mtakatifu, mtakatifu kwa Bwana. Ni mifano mizuri vipi! Laiti ningalikuwa na sauti. Sasa ni mfano waroh mtakatifu aliye mkuu kama tulivyosoma katika Ufunuo tatu kumi na sita alitumiwa na Mungu kwa ishara. Huyu huwa Nuhu alipewa ishara, kama vile ndugu amekwisha kuimba habari zake God's Mungu alikuwa na ghadhabu, na hakuna chochote kingezuia hasira yake, maana alisema siku utakapokula hayo siku hiyo utakufa. Noa naye alishapata neema machoni pa Mungu na kujenga safina kulingana <coughs> na mijengo yale maagizo na maanisha ambayo alikuwa amempa, naye akaelea. Naweza kuwaza yake yaliyotendeka siku hizo wao waliposema mzee uyikule juu kiimani, mzee mshupavu wa dini akijenga safina akisema itenyesha na haijanyesha kama, bali Nu akasema itanyesha kwa vyovyote. Ndiposa najua siku aliyoingia, nafikiri ya kwamba, siwezi kukumbuka ilikuwa siku gani, naamini Mei kumi na uh, saba Nu akaingia sabinani, naye Mungu akafunga mlango na mawingu yakaanza kuja na mvua ikaanza kunyesha, vereji ya maji machafu ikaanza kujaa, chemchemi za vilindi zikafunguka vizima vikabubujisha maji yao, suya watu wakaingia nyumbani mwa wakapanda juu ile safina ya kale. Ikakaa hapo hapo, vivyo hivyo, vasimza wakati maji ya kutosha yalizunguka, ikaanza kuinuliwa juu zaidi na zaidi. Hao watu wakipiga milango na kulia kwa sauti kuu mbali ha, hai haikuwafaidi kitu. Nuhu hangalifungua mlango waliofunga. Mungu ndiye pekee awezaye kuufungua. Hivyo ilivyo kwenye safina yetu Yesu Kristo, Mungu alitufungulia mlango kule Kalvari, yeye ataufunga bila shaka tu kama alivyoufungua. Nayo ikaelea zaidi na zaidi, huenda ikawa kina cha maili moja juu ya uso wa dunia, wakati dunia hii ilikuwa ikitapatapa kutoka kwa, kutoka kwa mzunguko wake wa kawaida nayo safina ikazunguka na, sa na, ika na kuzunguka na kwenye vipande vikubwa vya vitu na miti na juu ya milima na kadhalika, ikienda mrama siku arobaini mchana na usiku, na pepo zilipoanza kutulia. Hasira ya Mungu ni ya kutisha. Upendo wake ni mtakatifu na wa kiungu, na hasira yake ni ya kiungu tu, ya kiungu tu, uh, kama upendo wake ulivyo sababu yeye hana budi kuhukumu, kwa sababu yeye ni hakimu, yeye ni mtoa sheria, na sheria bila adhabu si sheria. Kwa hivyo hapana budi kuwe na adhabu ya sheria, na unapovunja sheria za Mungu, hapo ndipo unapoadhibiwa. Sasa twaona ya kwamba baada ya Nuhu kuelea kule, bila shaka mwenye ugonjwa wa baharini, kwa sababu ya kuguruma huko kote na vishindo na sira ya Mungu ikiponda ponda na kumbana so, na bilio na kadhalika, ndipo ikaanza kutulia, like hamna kitu kilichotendeka. Siku zikapita, hamna kilichotendeka, labda akiba ya chakula cha wanyama so, na kadhalika ilikuwa kipungua, hamna kilichotendeka kwa so, hivyo akawaza na shangaa, siwezi you know, kuona nje Safina ilijengwa hivi kwamba mara ulipoingia ndani, kulikuweko dirisha moja tu ndani yake, nayo ilikuwa juu kabisa. Haungaliangalia upande, haungaliangalia upande wowote ila moja kwa moja juu. Na hivi ndivyo Safina Yesu Kristo alivyo, hawezi kumwangalia mtu anayevuata, hawezi kutazama chochote ila Kristo unapokuwa katika hiyo Safina, kwa sababu kuna mlango mmoja tu, na ndiye huo mlango tulionena habari zake asubuhi ya leo. Inakupasa uzidi kutazama juu, kwa sababu atakayetia mkono wake kulima kisha ageuke akaangalia nyuma hafai kwa kulima. Sasa kama ilivyo katika safina hii, naye hi angaliona nuru na labda nuru ya jua mbali, alishangaa alikuwa wapi. Safina ilikuwa ingali inaelea angalisikia mawimbi yakipiga kuta zake, mbali alijua siku nyingi zili ziliisha pita. Bila shaka maji yalikuwa yanapungua wakati huo, kwa hivyo akaenda akampata ndege asiye mwaminifu mhaini, na akamjaribu na kumtuma nje. likuwa kunguru na kunguru huyo hakurudi kamwe, kwa sababu alipata anasa kule nje, nje ya safina ya Mungu. Aliruka toka kwa mzoga mmoja hata mwingine, akila mizoga na nyama zilizooza ambazo zilielea majini, naye aliridhika kabisa. Hivyo so baada ya siku kadhaa akajaribu tena, kwa kuwa alijua yeye hakutaka kutoka nje kwenye asira ya Mungu. Kwa so hivyo akamwachilia huwa na huyu, huwa alikuwa ana tabia tofauti na ya jule, nakuwa mwewe wala anayekula vilivyooza, yeye hula tu vitu visafi halisi, naye alikuwa ameridhika kabisa, kwa sababu angepata chochote cha kuwekelea nyayo za miguu yake. Akarudi safinani nu akasema tena garika engaliko kisha akangoja siku kadhaa zingine, naye akatuma tena na maombi lake Eh lake Mungu, so in... asira yako imetulizwa, imekwisha ngadhabu bwana yote imemalizika. you na akasema naam, nam, nikimchuma sasa huenda akakaa kule, iwapo right? gharika imepunguka huenda akakaa bali he akamtuma kwa maombi na ndipo alipokwenda huko akiongozwa na Mungu. Akachukua jani la mzeituni toka kwa mti na kurudi na kupiga piga dirishani kwa mdomo wake. Tena Mungu alimtumia hua kwa ishara, alirudi akisema gharika imekwisha posa Mungu akafungua mlango na wakatoka. Hiyo ni Mwanzo nane nane. Pia anatumiwa katika Mathayo tatu kumi na sita. Tena wakati asira ya, ya mungu ilikuwa duniani na hapakuwepo njia, usiku wenye ngiza sana, usiku wa manane. Makanisa yalikuwa yamepotosha mambo sana, hata hapakuwepo njia ya kuepukia na kulikuweko walimu wa uongo kuzuka kwa mambo ya kila namna, maungamo ya kila namna yakiinuka. Lakini Mungu akamtumia huwa tena. Ilimpendeza mwanawe Yesu, alimpendeza yeye sana hata akamtambulisha. Naam, wao hawangaliamini wa, ya kwamba huyu mtoto mchanga aliyezaliwa mle zizini katika hori la majani makavu, kabla ya baba yake na mama yake walivyodhaniwa kuwa hawajawana, awangali wazia Mungu akitumia kitu kama hicho. Hivyo alimpasa kutambulishwa kwa ulimwengu, na siku hiyo kule chini mtoni aliposhuka kule kujithibitisha uh, kuwa uh, kazi bora ya Mungu ambayo nilinena habari zake asubuhi hii, alipokuwa mtivu kuingia majini. Sasa ukuchunguza pale kuna somo kubwa. Yohana alikuwa mtu mkuu sana ulimwenguni wakati huo. Yesu alisema hajaondokea mtu kamwe aliyezaliwa na mwanamke aliye mkuu kama yeye, hadi wakati huo, naye alikuwa nabii. Unaamini hilo? Sasa kumbuka, kama neno la Mungu litakuja kwa chochote nchini, atakuwa nabii. Hiyo ndiyo njia ya Mungu daima. Je, mnaamini the... ya kwamba Yesu alikuwa neno lililodhihirishwa katika mwili, so, hivyo so kuna njia moja tu yeye anayoweza kuja kujulishwa. Sina makuhani so, yeye hakuenda kule na kusema Kayafa, je utanijulisha uh, kama angalifanya hivyo angalifanya kosa lile lile Daudi alilofanya katika somo letu hivi majuzi, maana kama angalienda kanisani na kusema je utanijulisha mimi Chunguza tu yeye alipozaliwa. Hata hivyo, alipozaliwa, yeye alizaliwa katika kivuli cha kanisa, na huenda ikawa walikuwa wakipiga kengele na kila kitu, bali wachungaji waliomtambua wa na mamajusi mwaona, na ndiye huyo hapa sasa on, juu tayari on, kwa huduma yake the the. Na iwapo yeye ni neno kulingana na mpango mkuu wa Mungu, neno linaweza tu Bwana Mungu hafanyi neno lolote, hata kwanza awafunulie watumishi wake manabii. Huo ndio mtindo wake daima, hapana budi iwe hivyo. Wakati zile muhuri zilivyofunguliwa, wakati kila kitu kinginecho kiolo lolote kubwa linapotendeka duniani, Mungu hulifunulia manabii wake. Yohana alikuwa nabii, kwa maana alikuwa akitabiri yeye angekuja kisha kule chini uh, kandoni mwa kilima, siku moja, wakati maojiana yalikuwa yakiendelea, kundi la makuani wakisimama huko na wakasema, nataka kuniambia ya kwamba unajiita nabii na kusimama mle kwenye haya matope, si kanisani, kwa sababu hawange mkubali, unasimama humo matope yenu na kuniambia ya kwamba wakati unakuja ambapo Yehova aliye mkuu aliyeagiza sadaka hizi ambapo Red Jehova aliyemkuu aliyejenga hili hekalu aliyeingia humu kama nguzo ya moto. Siku inakuja ambapo sadaka hiyo ya kuteketezwa ya kila siku itakapoondolewa. Hayakusema atakuja mtu fulani, naye juu miongoni mwenu, sasa mahali fulani kule nje, naye ataondoa dhambi wani alichukizwa. Naye Yohana akainua macho yake juu, nam yeye nini nalo ndila na hili nalo likaja moja kwa moja kwa huyo nabii likaingia majini, iwalakasema kazama mwanakondoo wa Mungu aichukuaye dhambi ya ulimwengu, huyo hapo pia. Huyo Yesu akusema neno kame, akaingia moja kwa moja majini. Memi naweza kuona pale akisimama majini, waweza kuhuzu mchezo wa kuigiza Watu wawili waliowakuu sana waliowahi kuja duniani, Mungu neno. Tazama, neno limekwisha kuja kwa nabii katika wakati huu wa neema majini. Uh -huh. Nilifikiri mngeipata uvuruo. Uh -huh. Wa kwanza wa neno ulikuwa majini. Sasa mwana ona ambapo Bibi Harusi alipoanzia uchumbe wa nuru ya jioni majini, lile neno, neno la kweli lisilo changanyikana na kanuni za imani, bali lilikuja kwa nabii majini, kwa maji tazama, ungewaza macho ya neno na macho ya nabii ya kikutana majini, jamaa, oh, hiyo imezidi sana kwangu. Ndiye huyo nabii amesimama pale, ndiye huyo world. Neno amesimama pale wakitazamana uso kwa uso. Ah, na nabii akasema, mimi nahitaji kubatizwa na wewe. Mbona waja kwangu, neno? na akasema haina budi kuwa kweli. Basi hebu niwaonyeshe mchezo wa kuigiza hapa. Yohana wewe, unabii unajua, neno, unaona, unanitambua mimi, unajua mimi ni nani? Mimi nahitaji kubatizwa na wewe. Yohana akasema, Yesu alisema, kubali hivi sasa, hiyo ni kweli kabisa, wewe unahitaji kubatizwa. Nani alikumbuka Yohana, ukiwa nabii nabiiv au ni wajibu wetu kama neno na nabii kutimiza kila neno kwa Yohana. Ufunuo ndio huu sasa. Yohana, unajua mimi ni nani? Mimi ndimi ile sadaka, na kulingana na neno la Mungu, sadaka ilipaswa kuoshwa kabla haijatolewa kama sadaka, sivyo? Neno, mwanakondoo alioshwa, liposa akatolewa kwa sadaka nami ndiye huyo mwanakondoo, nami sina budi kuoshwa kabla sijatolewa kwa ulimwengu kwa ajili ya sadaka. Kumbali sasa, Yohana, kwa kuwa ndivyo itupasavyo kama neno na nabii pamoja, wema hapawezi kuwa na kosa. Sasa kila moja ya mambo haya, namu mwaona kama si mpango huo huo. Yohana angalikuwa kama yeyote yetu. Kwa hivyo wao sema naam, najua wewe una nani? Bwana ema akasema "Una kidogo mimi ni neno, mtu ataishi kwa mkate tu, ila kwa kila neno. A aliacha moja lakini inakubidi kuchukua kila neno, nami ndiye hiyo sadaka, na sina budi kuoshwa kabla sijatolewa bali uliwasema wa Yohana ni kweli. Yohana, akiwa nabii, akijua ilitaka neno litimizwe, naye alikubali hivyo na kumbatiza. Nalipotoka majini, kukaja ujumbe toka mbinguni juu ya mbawa za huwa, huyu ni mwanangu mpendwa wangu. Yeye alituma ujumbe waukombozi wanenu kwa bawa za hua, akaja akiruka chini kutoka mbinguni duniani, iwe ama kwa watu aliyewaridia, aka ilikuwa man. tayari hapo hapo alikuwa amekuzwa akaliisha huduma yake ilikuwa tayari, neno ambalo no ndio ukomboa ulimwengu mzima imekwisha huwa anatumiwa katika Biblia kama mfano wa amani, na pia anatumiwa na mataifa kama mfano wa amani. Na mataifa taifa letu limewakilishwa na tai. Kuna ndege wengine wa mataifa mengine. Rumi ina tai, Ujerumani ina tai. Mengi hao ndege wakuu wa angani, katika hayo yote huwa uonyesha mfano wa amani, katika mataifa yote, ni jambo la ulimwengu mzima. Kama ndugu Green alivyosema usiku mmoja, ndugu Perry Green sema, ishara ya kujisalimisha ni inua mkono wako. Katika taifa lolote, kuinua mkono wako ni kujisalimisha. Nasema mnapoimba mkiinua mikono yenu, mnatoa yote, na huwa ni mfano wa amani katika kila taifa. Bwana amefanywa kuwa hivi kwa sababu ya upole wake na kwa sababu ya kutokuwa na udhia. Hiyo ndiyo sababu yeye dove, it it kousta, hua, yeye thing case, ke, ni mfano mwen, wa amani. Jambo jingine kuhusu huwa, yeye ni ndege mpenda nyumbani, penda kukaa nyumbani. Jambo jingine kwake, ni mwaminifu daima kwa mwenzi wake, huwa wa kiume wa kike hawaachani huyo wa kike umpata mwenzi wake wakati wa kutaga, naona hiyo inastahi uumbaji mkuu wa Mungu. Hiyo ndiyo sababu yeye alimfanya Hawa, kitu kilichotoka kwa kingine. Maona kama angaliumbwa kama ajike wengine, wakati wake ulipofika wa kupata mimba angalimpata mwenziwe mbali, angefanya hivyo wakati wowote maona na hiyo ndiyo njia, hivyo ndivyo ilivyo. Ni hatutaki kuingilia hilo kwa sababu ninayo katika ndoa na talaka na kadhalika na jinsi, lakini yeye ni wa kuheshimiwa na ameletewa huo uadilifu, na mnajua jinsi nilivyohubiri juu yake eh, siku usiku uliopita pema. Tazama, yeye yuna wajibu mkubwa, lakini huwa daima ni mwaminifu kwa mwenziwe All mwaminifu daima, na kwa tabia hii ya kupenda nyumbani, kwa matendo yake ya upendo wa nyumbani ametumiwa kwa ufanisi kama njiwa mbebaji, kwa the sababu anapenda nyumbani. Mwachilie mahali popote, la mara atarudi nyumbani, atarudi nyumbani. Tungetaka kusisitiza kusi, kusi, hilo Christian, kwa kitambo kidogo, nyanyi wa Kristo mtafahamu inayomaanisha lamara anarudi nyumbani. So kwa hivyo basi ametumiwa kama jiwa mbebaji, anatumiwa wakati wa vita war, alikuwa hivi wangali wanawatumia that jiwa that wabebaji kubeba ujumbe. So kwa hivyo maana basi hiyo inamfanya huwa oh, kwa Mungu man na mwanadamu pia, mjumbe huwa ni mjumbe, mjumbe alikuwa mjumbe kwa Nuhu kumwambia Nuhu ya kwamba kuna amani. Tena alitumiwa na Mungu kudhibitisha ya kwamba huyu alikuwa mwanawe ile sadaka kuleta amani juu ya dunia kwa watu aliyowaridhia. Alitumiwa kama mjumbe hapa hapa. Nina hadithi ndogo akilini mwangu, niliisoma wakati mmoja katika kitabu fulani Naam, sitaki kusema hii ni kweli, huenda iko katika mwisho wa vita vya kwanza vya dunia, na hakika ya hilo sasa, ukikosa kuiona, basi nimekosea, au nilisoma katika kitabu fulani, ni miaka mingi iliyopita, bali bila shaka ilikuwa ni ni kusema kweli, ni jambo la ajabu lililotendeka, askari wa okay, Amerika walikuwa waenakwa na mishindo ya bombomu za Kijerumani na walikuwa katika kitu kama shimo yenye askari na kisia, mnafahamu jinsi walivyokuwa katika upelelezi mahali fulani, nao wakanaso, na walikuwa tu na risasi chache zilizobakia, na Wajerumani walikuwa wakisonga mbele katika vikosi vikubwa, wakijatoka kila mahali, na walijua ya kwamba wasipopata msaada wa kijeshi msaada mdogo wangekufa wote. Punde tu iliwabidi kufa huku Wajerumani wakishuka moja kwa moja mlimani, wakitazama shingo zao, wakiwaendea moja kwa moja hivyo. Na moja wao akakumbuka ya kwamba alikuwa na hirisi ndogo, jiwa mdogo kwa hivyo alijua ya kwamba huyu jiwa kama angalitoka pale, angalipeleka ujumbe kwa makao makuu ya hicho kituo chao. Na kwa hivyo wawakaketi chini na kuandika kijibarua, tumenaswa mali fulani katika sehemu fulani, tumeishiwa na risasi, katika masaa machache itatubidi kujisalimisha, la sivyo tutauawa ovyo ovyo, ovyo na walikifungilia kwa pini hiki au walikifungilia uh, mguuni mwa huyu huwa mdogo na kumwachilia. Basi yeye ni ndege mpenda nyumbani. Nyumbani, kwa hivyo fanyaje? Urudi nyumbani kwa ajili ya kukutana kupata mwenziwe, alifadhaishwa naye, ingempasa kurudi nyumbani. Na aliporuka juu, Wajerumani waliona yaliyotendeka. Kwa hivyo waliyofana, wakaanza kumpiga risasi huyo jia na mmoja wao akampiga kwa bombom kipimo cha uh, nukta thelathini uh, au risasi ikamvunja mguu wake, nyingine ikampasua kipande kikubwa mgongoni mwake. Kifua chake kilichughuliwa toka upande hadi mwingine. Moja ya mbawa zake ikavunjwa, nja yake ikavunjiliwa mbali naye akaruka kwa upande bali, akazidi kupaa juu, na mwishowe akafaulu, huku amelemazwa, akajeruhiwa, akavunjwa, akashughuliwa. Oh, bali alianguka mle kambini akiwa na ule ujumbe. Huyo alikuwa huwa mkuu. Ila lo, ndugu Isaya hamsini na tatu inatuambia juu ya mmoja kashuka kutoka nyumbani akiwa na yote yaliyokuwa mema, bali alijeruhiwa kwa makosa yetu, alichubuliwa kwa maovu yetu, adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake, na kwa kupigwa kwake sisi tumepona. Magonjwa, ushirikina na mashetani yalikuwa yametunasa. Hakukuwa njia ya kuepukia. Kanisa lilikuwa limekosea, walikuwa wameenda kombo kwa mambo ya kidhehemu na Mafarisayo Masadukayo, na kutakaswa kwa viungu na sufuria, na neno la Mungu likatanguka. Lakini maskini wahuyo akashuka. Kuna jambo moja tu lingalitendeka: ilipaswa kuwe na mkombozi. Ijapokuwa alijeruhiwa akavunja, akapigwa, akarauliwa mbali, alijua njia ya kurudi nyumbani. Kwa hivyo kutoka kwenye msalaba wa Kalvari, walikomchumbulia wakampondaponda, wakamraruararua kama kundi la mbwa mwitu juu yake yeye aliruka atoka kavari na kutoka kwenye milango ya mbinguni akisema, imekwisha, imekwisha. Wao wako huru, ugonjwa unaweza kuponywa sasa, kwenye dhambi wanaweza kuokolewa, walio kifungoni wanaweza kuwekwa huru. Ingawa yeye alichubuliwa na kujeruhiwa, bila vita vikuu pale ambapo hata kila kitu kilikuwa dhidi yake Atajule mwana shairi alilia kwa sauti kuu, huku miamba ikipasuka na mbingu zikituangiza. Mwokozi wangu aliinamisha kichwa chake akapa, alipasia iliyopunguka ilifunua njia eh, ya kuelekea furaha za mbinguni na siku isiyo na mwisho. Nimekuwa na ugonjwa wa uh, niva maishani mwangu mote. Nilipokuwa mvulana mdogo, kuna kitu uh, kilichonipata ambacho unitia hofu kila baada ya miaka saba hutendeka kwangu. Ndugu Jack, unakumbuka nilipoanza kwanza? Niliondoka uwanjani kwa muda wa mwaka mmoja, kitu fulani kilitendeka. Nakumbuka siku ambapo Juanita Hemfiel, nafikiri jina lake ni Juanita Keli sas, yeye aliolewa na ndugu Keli baada ya kifo cha mumeo, ana jen ina picha zao na kadhalika, walikuwa na hao wasichana wawili na dada mmoja, walikuwa wakiimba, wao wa watatu waliimba huo uh, wimbo ambao sisahau kama kamwe, eh, kutazama ng'ambo ya machweo. Ukijak wakumbuka, nadhani tulipokuwa tukija kutoka Florida wasichana wazuri vipi. I'm Na nakumbuka asubuhi hiyo, kundi ndogo la Pentekoste kutoka hapa upande wa kaskazini wa, wa nchi hii kule Michigan mahali fulani, hao wasichana walisimama kule nje, wakati ndugu hupa nilimwona usiku uliopita, mimi huenda asiwe hapa sasa. Ndugu Eddie hupa, uko hapa ndugu Eddie? Sidhani yeye aliketi hapa usiku uliopita. Hamna wengi wenu mnamjua mimi naye na ndugu huli tulikuwa tukiondoka, akichana hao wakisimama pale pembeni wakiimba huo, wakatupa kila mmoja ua la waridi eh, manjano ambao walitoa kwenye nywele zao. Hapo ndipo yule mwenda wazimu alipoponywa kule chini, mambo makuu yalikwisha kutendea. Nilipokuwa nikija barabarani huku nikiwa mwenye furaha ilivyowezekana, kuwa mara kikanipata mwaka mmoja baadaye kabla sijarudi uwanjani tena, nusura kiniue. Tangu nilipokuwa mvulana mdogo, kila mara nilisema, sikujua ono lilikuwa nini. Mvulana mdogo, kila mara nilisema sa, laiti ningalishikwa na huo usingizi mzito na kumwona huyo, uh, ningepata afya wakati huo. Kila mara nilitaka kwenda kwa mayo kuona shida hiyo ilikuwa nini? uh, madaktari huko, tumbo langu uniuma sana. Lo, jamani, ndugu jake amenisaidia kuzunguka nyumba, mimi kuzunguka nyumba na maji yaliyo kama moto, matelezi yakibubujika kinywani mwangu na kuenda mibarani na kuwaombea watu waliokuwa wagonjwa maradufu, na wanapoa wao wameiweka mikono yangu juu ya mtu aliyekuwa ana kanza usoni mwake, na hiyo kanza ikaondoka usoni mwake, akisimama pale. Nami nilikuwa mgonjwa sana, singaliweza hata kusimama. Nani hamjui jinsi nimeteseka, uchoru wa akili umekuja kila baada ya miaka saba maishani mwangu moja. Hapo ndipo nilipo sasa, saba nane hivyo nili nilikuwa nimehangaishwa sana, kalia nikataka radhi, nikasi sana. Nami nakumbuka, hatimaye nilipofikiria nilikuwa na fedha za kutosha kwenda kwa mayo kufanyiwa uchunguzi, hao walisema ah, watapata shida yako ni nini? Mimi ni mke wangu na beki nyuma kule, Sara alikuwa kitoto kichanga sana nilikuwa tu Kisina nimeingia katika huduma yangu ya uponyaji nazo na tukaelekea kwa mayo nikapitia kliniki, na ule usiku uliotangulia ningefanyiwa uchunguzi wa mwisho, asubuhi iliyofuata niliamka tu, na nilikuwa nimeketi pale kitandani nikitazama huku na huku, nami nikatazama mbele yangu, na palikuwepo mvulana mdogo, alifanana nami sana, yapata umri wa miaka saba. Basi nikamtazama na ilikuwa mimi na alikuwa amesimama karibu na mti wa mtoni, na juu ya mti huo, yeyote wenu wawindaji wa, wa kuchakulo anajua, unaweza kuparuza kijiti kwenye mti kama huo, hivyo nako utamshtua kuchakulo na kumfanya atoke humo, kama yumo katika hilo shimo. Nami nilikuwa nikitazama mle ambamo kuchakulo huyo alikuwepo, nami nikawaza Huyu ni kuchakulo wa aina gani? Nami nikakiniparuza, na nilipofanya hivyo nikatazama. Basi na, ilikuwa mimi yapata umri wa miaka thelathini na minane, huyo mvulana mdogo alikuwa amekwisha kuondoka. Kwa hivyo nikaparusa tawi hilo na kutoka kwa gongo old, old ilo lenye shimo mti, akaja kuchakulo mdogo, yapata urefu huu, mweusi kidogo, karibu mweusi na alionekana kama mawimbi madogo yalikuwa yakitoka kwake, mwenye macho madogo yenye kung'aa sana. Kitu kiofu sana nilichopata kuona. Alionekana zaidi kama cheche kuliko kuchakulo naye, na akanitazama moja kwa moja, nami nikafungua kinywa changu kusema vema. Nilipofanya hivyo yeye, kabla hujapumba na kufumbua jicho lako, akaruka hata kinywani mwangu, akaingia tumboni mwangu na kuninyambua na nilipotoka kwenye hilo ono, huku mikono yangu imeinuliwa juu, nikitazama nikalia kwa sauti kuu, eh, Mungu ni rehemu, ananiua. Nami nikasikia sauti kule ndani kabisa chumbani ikisema, kumbuka, ina urefu wa inji sita tu. Wangapi wamekwisha kusikia hadithi hiyo? Nimewahadithia hiyo mara nyingi, watu walio karibu na maskani. Vema, ikaendelea na kuendelea, nikiteseka vivyo hivyo. My brothers ya siku iliyofuata wakatifanyia uchunguzi, kasema babako alikuwa wa mm, Erish, alikunywa pombe, mamaako akiwa nusu muhindi. Hiyo inakufanya karibu mtu aliyechanganyika damu. Kwa hivyo utakuwa wewe ni wewe ni mtu mwenye fadhaa sana, hata haitakuwa haitakuwachakama, kasema ka vingine, wewe una afya nzuri bali hicho hicho ni kitu kilicho katika nafsi ambacho mwanadamu hawezi kuzuia. Kasema uta kasema mtu anapokufa, hiyo haiwezi kufanyiwa uchunguzi wa maiti, maana nafsi imekwisha kuondoka. Eye akasema vema, haitakuacha kamwe. Na mtu huyo akasema, daktari wangu mzee, kasema baba yangu alikuwa nayo, akafa akiwa na miaka themanini na mitano miaka tisini kitu kama hicho Akasema na akasema, mwezi moja au miwili kabla hajafa nalimchunguza, alikuwa nayo maishani mwake mote, angevipata hivyo. Kasema vipindi vya fadhaa watu wengine, akasema wanapoipata huwa na hasira ya haraka. Kasema hao ndio eh, namna ya watu wanaweza kukua. Akasema aina ile nyingine, kama wanawake wanapoingia ugumba wa hulia, wewe una aina ambayo ujisikia mchufu. Kasema watu wa kale walikuwa wanaita hali ya kudika haingali waacha. Hiyo inapokushika tumbo lako linakuuma, unaangaika tu. Kasema lakini bwana, sifanyi chochote. Nikasema mimi huwa na furaha. Kasema naam, hiyo ni vikorokoro tu vya binadamu. Kasema utakuwa nayo daima no. ni jambo la kuvunja moyo jinsi gani? ali hayo maneno ukiyawazia, kumbuka ana urefu wa inchi sita tu. Hayo siya sahau kama mke wangu mpenzi kule nyuma anavyoweza kuwaambieni, mwaka baada ya mwaka. Nimewaza haya, ndiposa nilipokuwa nikienda ng'ambo wakati huu wa mwisho, nilikuwa mbeleni pia nilikuwa nimerudi nyumbani, nami nilikuwa katika safari ya kuwinda kuchakulo, karuka kutoka katika motokaa pamoja na ndugu Bankswood ambaye anasikiza usiku wa leo nikaanza kupanda kile kilima haraka, na ilionekana uh, kwamba moyo wangu ungenitoka. Nikamuuliza Daktari Sam Adea nikasema nini inasababisha hayo? Akasema utakapoipata tena nenda ukafanyiwa uchunguzi wa moyo. Sema vema, basi ikatendeka tena mwa mwaka uliofuata, nami nikaenda na kufanyiwa uchunguzi wa moyo. Akasema moyo wako hauna kasoro, kasema wewe unafadhaa tu. Ikaanza kuja wakati huo ema daktari mwingine akaniambia, rafiki wangu sana, akasema hiyo ni moyo wako kijana, akasema inakupasa kujadari. Huo ndio mwaka nilipompigia ndugu moa simu na a, akampata mtu kuhubiri badala yangu, nilipoenda kuwinda wale kondoo ndume pamoja na ndugu Fred. Nikapanda milimani kama tu nilivyofanya nilipokuwa na umri wa miaka kumi na sita, maili baada ya maili nikikimbia Haikunisumbua hata kidogo, aona nani. Nikarudi na kumwambia Sam, akasema vema, kuna kasoro fulani ya kupasa kujiadari. Nikaona ono la daktari mzee aliyesimama na kile daktari wa mtindo wa kikale, akiwa na kile kisikizio cha vipigo vya moyo mkononi mwake akasema alikuwa amesimama mbele yangu siku moja, akasema usiache wa kuambie, huo ni moyo wako, hiyo ni tumbo lako. Basi ikawaza sema nitaamini tu hilo neno, maana ilikuwa ona on alilokuja. Nikaanza safari ya Afrika, na kudungwa sindano, na ilinipasa kudungwa sindano kadha kabla sijaenda Afrika. Hiyo ndiyo sheria isi alipokuwa akinidunga uh, sindano hizo ye yeah, akasema naam, sione kasoro yoyote kwako. Kasema wakundu wa damu yako, damu yako ni tisini na sita ni tisini na sita Kasema ungalikuwa na umri wa miaka kumi na sita aingalikuwa bora zaidi, aengekuwa bora zaidi. Naye akasema moyo wa kukutosha ukufikisha miaka mia moja, mapafu, kila kitu. Kasema una shida? Hamna sukari, hamna kitu. Nikasema asante. Kwa hivyo nikafanyiwa uchunguzi wa mwili na nakupeleka uh, hati yangu ya daktari kwa halmashauri. So, uh, akasema said, unajua you're chochote kuihusu. Nikasema sijui kitu, ila mwasho usiokwisha tumboni wakati wote. Nitakwambia, itakwambia nimekwisha kufanyiwa uchunguzi, nimewaendea uh, Mayo brothers na kila mahali. Akasema, lakini ngoja kidogo. Akasema mara kwa mara kidonda tumboni huwa kidogo sana, hata madawa ya kuchunguzia hayawezi uh, kukionyesha, na wakati mwingine ni kikubwa sana, akiwezi kuonekana kwa maana X-ray ni kivuli tu, na kidonda hawezi kukiona, akiwezi kushikika vizuri. Kidonda vingine vinaweza kufanya hivyo Ksema, namjua daktari mzee humu ambaye amefumbua chombo fulani wanacho. Sasa wanaweza kufanya ulale kwa dawa fulani kidogo ya magadi, waweka mrija kooni mwako, nao basi wachungulia hata tumboni mwako, waone kuna kasoro gani. Kasema yeye, akasema ni mmoja wenu, yeye ni Mkristo. Kasema wanaosienda ukamone, akachukua jina lake, daktari beni Ravenswood hivyo niliporudi nikaenda kumwona huyo daktari mzee. No, ni daktari mzuri mzee kutoka Dutch East Indies, uko wa ukoo mkubwa wa kimishonari. Naye alikuwa amesikia habari zangu na kusoma kitabu changu Hello. Akanisalimia kumkono, akasema "Nikipenda ningefurahia niki kufanyia hayo. Akasema hebu nikwambie utakayofanya: juma lijalo njoo huko hospitalini. Naye kasema na, na unipigie simu kabla hujaenda Kaya, kasema ndipo nitakufanyia hivyo. Kasema inakufanya ulale kwa dakika tano. Msichana wangu mdogo alikuwa tu amedungwa hiyo kusudi ang'olewe jino, na msichana ndogo wa ndugu Norman ulaya kwa dakika tano. Ikawaza hiyo haitanidhuru hivyo, nikadhani nitaridika, nitarudika, basi huijaribu. Ndipo asubuhi iliyofuata niliamka kitandani na kutazama huku na huko, nikatazama uh, kwenye hicho kitanda cha watu wawili. Mke wangu mle hakuwa ameamka bado, nami na nilikuwa nikitazama dirishani kuelekea milima mirefu ya Katalina Nika ninakoishi nami, na nikatazama kule ambako malaika wa Bwana aliweka ule upanga mkononi mwangu, ambako wale malaika saba mnaowaona kwenye ile picha walitokea na mambo makuu yakatendeka, nami nikatazama Nilipokuwa nikitazama, nilikuwa nimesimama karibu na ule mti tena, pale right pale yule kuchakulo alipokuwa, nikasema kule, nikawaza the..., lile ndilo lile tundu la huyu kuchakulo Nika the..., na nikawaza na shangaa iwapo angali mle katika ona, nikaparuza upande mmoja wa ule mti, ndipo akatoka, na kabla sijafumba na kufumbua jicho langu, yeye alikuwa kuchakulo wa kipekee sana niliyepata kumwona. Naam, itakubidi ujui wa huduma ayangu hupata kujua mifano hii na kadhalika. Yeye alinurukia mbali, hakunipata, akakokoza kinwa changu akagonga kifua changu na kwangu, na mara alipofanya hivyo nikasikia kitu kikisema, nenda kwenye milima ya Katalina. Hivyo nikageuka, nikasema, mida umacho mpenzi, nami nikamwamsha. Akasema, kuna nini? yapata saa kumi na moja usiku nikasema um, ilikuwa nikitazama kule nje, nami nikamwona yule kuchakula. Tena mpenzi chakula gani? Nikasema yule niliyemwona kule kwa mayo. Nikasema wajuaje? hakuupata mdomo wangu wakati huu, hakunipata alianguka one kutoka kwa kifua changu. Nikasema bwana asifiwe, nimetazamia. Jamani, tangu nilipokuwa mfulana mdogo, nimekuwa na shauku sana kuona hilo nikitendeka kama ningeona hilo likitendeka, si hata kabla sijajua ono ni nini? Kama ningaliona hilo likitendeka basi, nikasema ningekuwa mzima, chochote kile lilichoniambia hivyo ndivyo ningekuwa. Tuko miaka arobaini nimetazamia hilo, na tayari imetendeka hapo kabla, lilipokuwa kwa mayo. Wakati huo huo nilipokuwa kule, waliponipa huo ujumbe, nami nikaona hilo ono. Maskini mama yangu amekwisha kwenda utukufuni. Sana mwanamke for... wa kipekee sana. So yeye alikuwa na ndoto tatu nne, eh, true, maishani mwake nazo zote zilikuwa kweli. Kila mara yeye angaliniambia na angalianza, angali kuniambia, ningemwambia, ningesema koma papo mama, nitakusimulia nita sehemu iliyobakia. Mwaona, ana kila mara unaponipa ndoto nikufasilie, uniambie kila mara jinsi ilivyo hasa, kisha ninapoiona yote tena, naona jinsi ulivyoota hasa. Labda yeye ananiambia ilivyo. Waona, si lazima unieleze hiyo ndoto, yeye mwenyewe unionyesha hiyo ndoto. Waona, niposa nikiiona nasema vema, wewe huku niambia hili na huku niambia lile. Waona, kwa hivyo basi Mungu anayeweza kutafsiri ndoto anaweza kuonyesha ndoto, yeye aweza kuonyesha moja, anaweza itafsiri na kwa hivyo basi, bema, hapakuwa jambo kama hilo katika Biblia. Kasema kama mnaweza, imenijia sasa hivi Danieli, sivyo? No, la, Yusuf. Yusuf ema, iko mahali fulani katika man. Biblia ilikumbuka hiyo tu. Kasema kama mkinionyesha, kama mkiweza kuniambia jinsi, oh, ni mfalme na mkateweza, hiyo ni kweli. Kasema kama mwaweza, kama hamwezi, wale wachawi wakasema tusimulie sisi ile ndoto yakasema, e, meniondoka hiyo ni kweli. Hiyo anakumbuka hiyo, nimeikumbuka sasa hivi. sasatazama na mama kasema, said, akasema mbili. Niliporudi akasema jolipo mwanangu, ukesi chini. Akasema niliota ndoto ya ajabu, as niliota as as as ya kwamba nilikuona wewe umelala ukiwa mgonjwa karibu kufa, tumbo lako kama kawaida. Ama nipikia vyakula vingapi? naye akasema ulikuwa ukijenga nyumba mlimani. Ye akasema naliwaona huwa sita weupe wakishuka kutoka mbinguni wakinongoneza katika herufi, nao wakasimama kifuani mwako, nawa alikuwa wakitazama. Yule aliyeongoza alikuwa akijaribu kukwambia jambo fulani. Kasema walikuwa huwa weupe waliong'aa sana, wakaviinua vichwa vidogo na kuviengeneza kwenye shabu lako wakisema akasema singefahamu kasema, kasema. Waliendelea kusema kusemananras akasema, wao walifanya harufi tena na kurudi juu mbinguni, wakisema koo, koo, koo, koo, koo. wakirudi nyumbani vema. Ile mnyama mdogo niliyemwona alikuwa mwenye urefu wa inchi sita huo mlolongo wa hua ambao mama aliuona ulikuwa wahua sita sita. Si kamilifu, nalijua ya kwamba siku moja nitamwona huyo wa saba. Huyo alikuwa mwanadamu akiona maumivu, basi akaendelea na kuendelea. Asubuhi hiyo nikaamka, baada ya kuona hono hili, nikamsii Bwana, nikampeleka mtoto wangu Yusufu shuleni. Anisikiliza sasa, kule Tusan nikampeleka shuleni na nikamwambia mida sijui ningerudi lini, nami nikaondoka kwenda Katalina kule juu vilimani, na nikaenda mahali ambapo the malaika wa Bwana alipoweka ule upanga mkononi mwangu asubuhi na mapema. Nami nikaanza kupanda huo mlima vyema, badala ya kwenda kwenye vilele upande huu ambako mna nyoka wengi, nge. Mwajua Arizona ilipo Kageuka kulia, kitu kikasema kigeuka right. Kulia nikaenda kule, means... juu kabisa vilele, nikazunguka, nami nilikuwa nikizunguka hiyo miamba mikubwa mno, kubwa mara nyingi sana kuliko masikani haya, hiyo kule juu sana, ambapo ni shida kwa mtu yeyote kufika huko, na yapata saa tano ilikuwa nikiingia kwenye pango ndogo nyuma, ambako mahali padogo palipoingia hivi kwenye mkondo mdogo wa kulungu na nilikuwa nimevua shati langu, kofia yangu mkononi mwangu, kwa sababu nilikuwa nimelowa jasho. Na kwa hivyo nikaingia mle, na nilipokuwa nikiingia kwenye hilo pango dogo, nikasikia uwepo wa Bwana. Ghafla nikatoa kofia yangu na kuangalia huku na huko, kawaza, yeye yuko hapa mahali fulani, najua yeye yuko hapa, awaza ni nini. Nikapiga hatua zingine chache Bwana, wewe uko hapa mahali fulani. Nami nikatazama hapo njiani, na jula ki kuchakula mdogo alikuwa amelala pale. Alikuwa amerukia kitu fulani akakikosa, na akagonga kijiti cha mpungate. Hicho ni mpungate urukao, kilishindilia kichwani mwake, fuani tumboni, na yakapa huyo kuchakula mdogo mwenye sura ya kuchukiza alikosa mdomo wangu na kugonga hicho kijiti. Sauti ya bwana akasema, hadi wako amekufa. Nisimama pale, akatemeka nani, nikainua mguu wangu, na kawaida kunguru angemla nalimuonyoka. Siku chache baadaye, alilala hapo nchiani kwa yapata nusu saa ya mara, kuna tai na kunguru wanaoruka wakipita pale, na watamchukua sasa hivi. Limuua nyoka wa Marijani, huyo ndiye nyoka hatari sana ile. Naye alikuwa amelala karibu sana nami. Siku chache baadaye ikaanza kurudi kumchukua, nikamuonyesha kunguru, walikuwa tayari wamemchukua. Deki walikuwa wakipita pale, na huyo alikuwa amelala pale tangu nilipoona ile ono siku mbili hapo kabla nami nilikuwa Jumamosi, nami nilienda kule Jumatatu. Kwa hiyo alikuwa pale amelala pale, ali maiti. Nikamponda ponda kwa mguu wangu nikarudi kule. Eh, nikaketi tena, nikaketi na kulia kidogo na kuomba, nikiutazama tuzoni kule chini, maili kadhaa chini yangu. Nikageuka na kurudi, alikuwa yupo pale bado. Nilipoingia kwenye ile pango, roho wa Mungu akanijia tena, nikazunguka nikashuka mlimani nikaingia na kumwambia mke wangu, nikasema mpe sijui vipi, bali nitapona. Dr. Ravensworth aliponifanyia uchunguzi, aliniambia haiwezekani so kabisa kwako kupata afya. Akanidunga ile sindano ya dawa yenye magadi, ambayo ingali nichukua muda wa dakika tano nami nikalala masaa kumi kwa hivyo kitu hicho hata sprindi unibwaga chini kwa hiyo, wao akadunga uh, sindano akatia huo mrija kooni mwangu ilipopata jirudia, yeye akaniambia asubuhi iliyofuata akasema, kasisi, nachukia kuambia hili bali kasema kuta za tumbo lako ni ngumu sana, zimekauka, sikuziona. Alitumia jina la gastritis, nani nilienda na kuiangalia kwenye kamusi na ilisema kitu ambacho kimenyauka kabisa. Na akasema hawezi ku akasema, utakuwa nao daima. Nami ingalikuwa uh, mtu aliyeshushwa moyo, kama haikuwa kwa ajili ya hilo ono la Bwana. Na siku iliyopuata, kitu fulani kasema, rudi kule mlimani. Na siku hiyo, badala ya kwenda njia moja, niliongozwa kupitia njia nyingine. Nami nilikuwa nimesimama pale nalipotazama hapo mbele yangu, alikuwa yule hua mdogo mweupe akimtazama. Nikapanguza macho yangu nikasema, bila shaka ni on, bila shaka okay, ni on. Nikasazana na kusema, hua mdogo unatoka wapi? Ni sana na mweupe, huenda alikuwa njiwa chochote, well alichokuwa kule mbali, katika hilo jangu, Mungu Mwenyezi aliyemfufua Yesu Kristo katika wao, yeye ambaye mimi ni mtumishi wake. Neno lake liko hapa limefunguliwa mbele yangu, anajua ya kwamba nasema kweli na sisemi uongo. Hapo alitua huyo, huwa akitua pale akimtazama, ikasunguka pale, ikawaza bila shaka niono, ikageuza kichwa changu ikatazama kule nyuma, naye alitua pale, hizo bawa ndogo nyeupe kama theluji iwezavyo kuwa miguu yake midogo ya kimanjano na mdomo wake mdogo wa kimanjano, akitiwa pale, huku anamtazama yeye. Yeah, alikuwa akiangalia moja kwa moja magharibi. Nikamzunguka hivi, singemguza kwa chochote, nikafuata huo mkondo, nikatazama nyuma, alikuwa pale bado anamtazama. Dugu kama mwana wa Ibrahimu niangalia yale daktari aliyoniambia nitapata avya pa vyovyote. Siku ya tatu nikarudi, nilikuwa nikikwea juu sana. Na wengi wenu wanajua lile ono kuhusu chifu wa Kihindi akipanda farasi kwenye ule ukuta mdogo akielekea magharibi. Kitu fulani kikanivutia kwenye mwamba mkubwa. Yapata wakati wa adhuri. Kasema, weka mikono yako juu ya huo ukaombe. Mungu mbinguni ajua hili ni kweli. Nikaweka mikono yangu juu ya huo mwamba na kuinua macho yangu juu mbinguni na kuanza kuomba, nami nikasikia sauti ikitoka e, juu ya e, hiyo miamba pale. Kasema, unawengeleza nini moyo wako nami nikainuka inu, nika hivi abereka uchi uchi kutoka kiunoni kwenda juu joto. Nikatazama nyuma, na ilikuwa imeandikwa kwa kito cheupe kwenye jiwe tai mwe kili hasa lililo hono ililosema kingeleta ujumbe wa pili. Nikatawa na furaha, nikakimbia nyumbani nikachukua kamera na kurudi siku iliyofuata na kuipiga picha. Ilikuwa ingali pale imeandikwa katika mwamba, tai mweupe. Huwa akimwongoza tai kwa njia isiyojulikana, na najua itawaambieni kabla haijatendeka. Huyo daktari ni daktari mzuri, daktari mzuri, hapana shaka, na nafikiri ni mtu mzuri bali na najua uh, nitapata nafuu. Imetendeka, imekwisha, nami nitapata afya. Nalikuwa nikiwaza wakati ani alipokuwa akiimba huo wimbo muda mfupi uliopita juu ya bawa za hua. Sauti ya huo ikoje? ianzishe kwa ajili yangu, Ani Snow, Mungu mpendwa, nakushukuru kwa mambo hayo Baba, ulimfano ishara uliupa ulimwengu ishara, nawe ulinipa ishara, na siku iliyofuata nilipoona huyo tai akiruka, ee Mungu, kuna ujumbe unaokuja sasa. Nami naomba Mungu ya kwamba utamwacha huwa aongoze, tujalie Bwana, imeniongoza kwa imani ambayo sikuwa nayo hapo najuamu najua itakuwa sawa, kwa hivyo na kushukuru kwa ajili yake, Baba. Na usiku wa leo tutumie ujumbe wako tena, Bwana, kwa baba za huwa wanene, tujalie Baba, mpendo wa mbinguni, na kila mtu anayepita jukwani humu usiku wa leo na kule nje, katika mikutano kote nchini na huwa wako mkuu wa imani aingie mioyoni mwao akawape imani Bwana, kwa ajili ya uponyaji wao. Kumbuka ya kwamba Mungu hana upendeleo, angeweza kuutuma huo ujumbe kwa Nuhu, angeutuma kwa Yohana Mbatizaji, angeutuma kwangu, anaweza kuutuma kwa wengine, namba ya kwamba huyo huwa ataruka aingie katika kila moyo sasa hivi, Bwana akiwa na mdomo wake mdogo wa, wa dhahabu akiwa akiwanongonezea ya kwamba kwa kupikwa kwake kwa majeraha yangu na kupigwa kwangu umeponywa. Mungu, tujalie ya kwamba makosa yetu yatafutiliwa mbali, maovu yetu yatasamehewa, na ya kwamba magonjwa yetu yataponywa. Iko mikononi mwako Baba, katika jina la Yesu Kristo, amini. Vicoveni vikiinamishwa kwa dakika moja zaidi. Wangapi hapa wangetaka kusema kama waweza na wataka kusema hivi: Dick Brana, nimekosea maishani mwangu mote, nimetaka kumtumikia Mungu bali, usiku wa leo, mimi niko tayari kujitoa. Muombe Mungu ya kwamba huyo huwa ataruka aingie moyoni mwangu usiku wa leo. Naweza kumsikia akipiga piga mbawa zake anapoingia. Inueni mikono yenu, sivyo? hapa kwenye kusanyiko linaloonekana jamani. Wote jengoni, wote kwenye wasikizaji injini, wote hata kwa akina Ndugu Hunt na Ndugu Coleman, kule kwa ndugu lio na wengineo kule Tusa, hata kwa masikani ya Branham, wote katika pwani ya magharibi, inueni mikono yenu kila mahali. Nataka huwa akaruke ingie moyoni mwangu usiku wa leo, akaniletee upendo mtamu wa Mungu juu ya mbawa za huwa mweupe kama theluji. Huyo Roho Mtakatifu mlete kwangu usiku wa leo Bwana, na ukamiminie moyoni mwangu imani na yohitaji. Katika jina la Yesu Kristo, naomba Mungu utusamee dhambi zetu. Yule huwa aliyejeruhiwa ameurudisha ujumbe eh, Mungu, imekwisha tunaamini hayo, ebu na utupe imani tukawamini huo, tunaomba Kanga alikuwa mle jangwani, hivyo la la la. Kanga alikuweko kule. Kwa nini alikuwa mweupe? Mungu wa mbinguni anajua. Alikuwa mweupe kama shati langu, alitua pale Bwana, mimi niliye mzee, nikateseka maishani mwangu mwote, mbona yeye akaniponya sana. Naamini nitarudia njia hii tena. Sina budi kuleta ujumbe. Na mnamwambia baba yangu usiku wa leo, kama Junior alipoona katika ndoto usiku mwingine kuhusu mbawa za huyu huwa akiruka kwenye hizi dirisha hapa. Bwana, mwisho wako yoaja akutumikie. Amina. Niko tayari. Nini mulio na kadi za maombi katika marefu haya hapa. Songeyeni mbele hapa. Simameni, mkajongee mbele katika marefu haya hapa upande huu. Wale mliona kadi za maombi katika mstari huu, nendeni upande wenu wa kushoto. Mungu aliona ya kwamba Ibrahimu halihitaji kondoondume kama ishara. Yeye ni Jehova Jire, Bwana atajipatia mwenyewe hiyo sadaka. Wazia hilo, Mungu yule yule kutiwa pumzi kule kule kwa watu wa tabaka ile ile, akamtuma huo. Yeye jungali Mungu Jehova Jire anaweza kujipatia chochote anachohitaji. Mina wewe, wakati tu unapopitia mstari huu wa maombi, usimulize Mungu akupatie juu ya mbawa za huwa huyo huwa, roho wa roho mtakatifu akupe imani moyoni mwako upate kuamini ya kwamba utaponywa. Ninajaribu kuwafanya wote wasimame. Mwaona, nauliza sasa. Ndugu Brown yuko kwake, ndugu Jack, nasemaje? Pema, sawa. Sehemu hii hapa itapitia upande huu kwanza, ambao wamefanya mstari. Sehemu hizi nyuma humu watawafuata hawa, wanafuata upande huu, nanyi mfuate hawa hapa, mkija, mkija moja kwa moja humu ukaombewe. Naam, naamini huu hautakuwa mstari unaoenda una haraka kamwe. Tutachukua tu wakati mdogo, ili tupate kumwombea kila mmoja tuwezavyo. Sasa naliufupisha ujumbe wangu kidogo, nanyi nyote mlipata hilo unaona, kusudi eh, nipate kuwa na, na, na mstari huu wa maombi huu. Ni mstari wa kumbukumbu -kumbu ya heshima ya siku ambazo duku Jack Moore duku Young Brown wakezeni waliowaruhusu kwenda, nanyi mkaja na tukaingia California na kote katika Arizona pamoja kupitia jangwani na kuombea wagonjwa niwaje. Kuna watu wanaoishi leo waliokuwa wanakufa wakati huo, na wangali hai kwa sababu ya juhudi hiyo. Ilifanyaje? Ikaleta uponyaji wa kiungu katika kila kanisa lililomo njini. Sasa hata wapresbiteria na kadhalika, wao ilinyamazisha midomo yao kwa sababu ilimhitaji Mungu kumtia mafuta mtu fulani apate kumuua Goliathi, kuonyesha ya kwamba ingeweza kutendeka hivyo. Wengine wao wakajipa moyo, hiyo ni kweli, na wakasonga mbele. Inaweza kufanywa tena, kwa maana yeye yungali ye, anatuma upendo wake juu ya bawa za hua. Wakristo, nawatakieni msikize, ningelisimama hapa na kujaribu kuwanuhukulia mambo ya kimbinguni ambayo nimeona yakitendeka hata katika miaka mitatu iliyopita, ningekuwa hapa wakati kama huu Jumamosi ijayo nikiwasimulia hata sine ni habari zake sana, kwa maana huonekana kama kwamba hayawezekani, bali nawaambieni yaliyo kweli ni kweli. Sasa tunaishi chini ya uongozi wa Jehova mkuu aliye mwenye nguvu yule aliyekuwa na nabii katika Agano la Kale pamoja na kanisa katika Agano Jipya, yejuku hapa leo, akitoa bibi harusi toka kwa mataifa kwa ajili ya jina lake. Amenini, sivyo? Enyi watu, iwapo uliwahi kuliamini liamini sasa. Hapo ndipo nawatekeni mfanye hivyo. Hatujui mbado yatakayotendeka usiku huu, hatujui yatakayotendeka. Tunangojea tu tukiwa na matarajio Tafadhalii, katika jina la Bwana Yesu. Uh, you, sir, nawaulizeni Mr. kama mtumishi wake. Najua unaposhughulikia kusanyiko, mna kila kitu kimechanganyikana mle but bali, iwapo mnaniamini mimi kama mtumishi wake, iwapo mna shaka hata kidogo, ama dhambi ni ni shaka, utakuamini iwapo mna chembe moja yake mwenyeoni mwako, muombe Baba na ndipo aiondolee mbali saa sasa hivi waona, Bwana inapokuja na imani halisi. Sasa mikono yangu haitamaanisha kitu, isipokuwa hiyo ikuguse kwanza. Basi Everybody inapokuja, it itaiangazia nawe utaponywa. That's hiyo up. Ni kweli, unajua utaponywa, waona, utaiamini. Sasa nitaomba sasa kwa ajili ya kila mmoja wenu nami mnapofanya hivyo, mnawekeana mikono ninyi kwa ninyi pia, so you, pate nawe mwombee mtu you uliyemwekea mikono, ndipo itawapisheni. Weka mikono yako juu ya mtu fulani you know, aliye pamoja nawe. Mungu mpendwa, si- sijui njia nyingine yoyote, no ya kusema mambo haya Bwana. Najua tu kusema ninayojua kuwa ni kweli, nawe ushahidi wangu ya kwamba ninasema kweli, imani yangu Bwana na uponyaji I wangu siku za usoni. Sijui si si ni lini, sijui vipi, silifahamu bali naamini hilo Bwana, ya kwamba nalipokea ishara kutoka juu. Huyo huwa wa saba hatimaye alifika huko ile injia ya saba. Imetimilizwa hivi karibuni kwa huyo mnyama, imekwisha God. Mungu, nataka kuwatumikia watu wako, kwa hivyo naomba Mungu so ya kwamba utatutia mafuta usiku huu, ili kwamba layoff, yeyote tutakayewekea mikono yetu na waponywe, si kwa sababu ni sisi, bali kwa sababu ni kufuata amri zake. Wewe ulisema ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Bwana, nisaidie kuamini na uisaidie mioyo yao ipate kuwa tuta ya imani, na iwe pamoja kwa utukufu wa Mungu. Kila mtu mgonjwa na anayeteseka katika jengo hili ama mijengo kote nchini, ambaye anatii amri hizi, sasa atapata afya katika jina la Yesu Kristo. Naomba hayo, amin. Imani, Uzi. Uzi, na imani nyote ombeni pamoja nasi. Naam, huu si mshtari wa upambanuzi. huzuni oga, najua kila huyu maskini mwanamke huyu hajapata amani maishani, jambo lile lile li ambalo hawezi kulala, anashikwa na fadhaa, ana wasiwasi wasi. Mungu mpendwa, nishuhudie Bwana ya kwamba nimesema kweli, jinsi ninavyo muonea huruma maskini mama huyu. Naomba Mungu ya kwamba utamtumia usiku huu huo mwali wa imani utokao juu ambao unajua ya kwamba wewe una wajibu kwa neno lako na utatimiza kila neno. Mungu wa mbinguni na aondoe uoga huu kutoka kwa dada yangu, nami nakutii wewe kwa kuweka mikono yangu juu yake na kuhukumu katika jina la Yesu Kristo na umtoke. Amen. Sasa tazana dada, wewe niamini sasa, ukiweza kuanza kutoka hapa hapa karibu na msalaba, tangu siku huu wewe kataa ya kwamba unao waona, endelea kusema sina huo tena, kisha utakuacha dada. Pama dada yetu, dada Pama, bwana yake ni rafiki msiri wangu muhudumu, kutoka Georgia ama Alabama. Georgia, Georgia alikuwa juanja ya masikanini kuja wa, wa motokaa napo napohubiri kule maskanini maili elfu moja mia tano kusikiza ibada moja dugupama alishindwa kuendesha motokaa yake ama yule kijana mmoja wao, walipokuwa wakikata kona nao wakapata ajali. Huyu angali anaumia kwake, na tuombe Mungu, mpendwa mponye huyu mtumishi wako maskini, mke wake mwaminivu wa kweli, mtumishi mdogo katika Kristo. Naomba Mungu ninapomwekelea mikono yangu pamoja na ndugu Jack mu hapa, ya kwamba utamponya na kumpa afya katika jina la Yesu amen. Katika mguu wake wa kuume, nao unasimama mahali pake mtoto wake ni kiwete, naye anaumwa na tumbo lake na mgongo pia. Mungu mpendo, na huyo huwa mweupe kama theluji, aingie kwenye kilindi cha moyo wake. Sasa alijeruhiwa kwa makosa yetu, akachubuliwa kwa maovu yetu, kwa kupigwa kwake sisi tumepona. Naomba hili iwe hivyo kwa ndugu yetu na mwanawe mdogo, katika jina la Yesu Kristo, amen. Humwa sana na kichwa pamoja na maumivu na maradhi ya mguu ambayo humsumbua anapofanya kazi. Mungu mpendwa, jalia baraka zako na uponyaji huyu kijana mwanamume, sisi kama watumishi wa Mungu tunapoweka mikono yetu juu yake, katika jina la Yesu Kristo, amin. Heyu eh, na shida ya wanawake wa kike na pia anataka ubatizo wa Roho Mtakatifu. Mungu mpendwa, ninaomba dua hii ya imani kwa ajili ya masikini bibi huyu, na shida hiyo ya kike iondoke. Hebu ubatizo wa Roho Mtakatifu uje juu ya mbawa za hua, katika jina la Yesu Kristo, amina. Mungu akubariki dada, Ipimbe juu ya jisho lake na kwa ajili ya mpenzi mwenziwe. Mungu mpendwa, wewe unajua mioyo ya binadamu, na kuomba ewe Baba katika jina la Yesu ya kwamba utatujalia haja hii ambayo huyu ndugu ameomba na kutii kwetu neno lako kwa kuwekelea mikono katika jina la Yesu Kristo amina. Mungu akubariki ndugu. Yeye juna kivimbe upande wake wa kushoto na pia sauti yake ni mbaya. Yesu mpendwa, naomba ya kwamba utamponya huyu dada tunayemwekelea mikono katika jina la Yesu Kristo ili apate kupona amini. Mungu akubariki dada yako masikini dadangu, naona shida yako, kiungo kilichovimba, figo, kibofu na kifundo cha mguu kilichotengu. Ee Baba Mungu, mponye mwanamke huyu mpendwa. Bwana, naomba inapowekelea mikono katika jina la Yesu Kristo, amin. Mungu akubariki dada, hivyo ndivyo ipasavyo itatendeka. Unasikia hayo sivyo? kwenye maikrofoni yeyote yule aliye fundi wa mitambo, kama utaiongeza sauti kidogo, uhasanyiko wapate kusikia ushuhuda wao ama wanavyosema wanapopitia hapa waombeeni. Mnapousikia ninapoanza kuomba, ombeni pamoja nami. Mungu mpendwa, namuombea huyu dada yetu ya kwamba utamponya Mungu mpendwa, tunafanya hayo kwa maana ni amri yako, katika jina la Yesu Kristo, amen. Mungu mpendwa, wewe umesikia ushuhuda huu, umesikia yale adui amemtendea tunajaribu kulichukua jina la Yesu tukamshinde huyu hadui, tayari ameshindwa, kwa maana huwa aliyechubuliwa akavuliwa nguo, alianguka sakafuni mwa nyumba ya Mungu akiwa na ujumbe imekwisha. Tujalie, hebu yeye aamini hivyo, Baba, katika jina la Yesu. Mungu mpendwa, namba ya kwamba wewe utamponya huyu dada yetu na huwa wa Mungu amshuhudie usiku huyu ya kwamba yeye alitenda hayo kwa ajili yake apate kupata afya katika jina la Yesu, Amin. Mungu mpendwa, naweka mikono yangu juu ya ndugu yangu anayesimama hapa. Yeye alikuwa na imani kutosha kuja umbali huu. Bwana, hebu sasa apokee uponyaji wake na aende kaketi hali mzima katika jina la Yesu. Mungu mpendwa, namuombea ndugu yetu, nikumwekelea mikono zaidi ya Mungu mpendwa, Mungu mpendwa ya kwamba imani ya Mungu itashuka chini wakati huu, na kama Ibrahimu aliyeita mambo yaliyoko kama, kama ha, hayakuweko kwa maana promise, Mungu alifanya ahadi katika jina la Yesu Amen. Right, Mungu mpendwa uwe ndiwe unayeweza kufanya uamuzi wa kweli naomba Mungu mpendwa, kwa maana huyu bibi mdogo aliomba hili ebu na alipokea katika jina la Yesu Kristo, amin. Mungu mpendwa, naweka mikono yangu juu ya dada yetu katika kutii yale uliyosema tufanye. Hii inaturudisha nyuma miaka mingi Bwana, tangu tulipofanya mstari wa maombi kama huu tunajua juwa yaliyotendeka wakati huu. Tunajua wewe ni Mungu yule yule leo, kama watu wanaweza kuwa na imani ile ile leo. Naomba katika jina la Yesu kwa uponyaji wa dada yetu, amin. Mungu mpendo, naiweka mikono yangu juu ya ndugu yangu hapa na kuomba apate kupona katika jina la Yesu Kristo, amin. Baba, namleta mbele yako usiku wa leo huyu dada yetu na kuweka mikono yangu juu yake kushuhudia ya kwamba ninasimama kama shahidi wa nguvu zake. Nasimama kama shahidi wa maono yako, neno lako nami ni shahidi ya kwamba wewe ni Mungu ma nami naweka mikono yangu juu yake katika kutii neno la Mungu wangu, wangu na naomba apate kupona. Amin. Mungu mpendwa, naweka mikono yangu juu ya ndugu yangu vivyo hivyo, kama shahidi wa nguvu zako. Uh, naomba apate kupona right, katika jina la Yesu Kristo amin. wow. Nini yeye? yeah, alisema it. Mponyaji akasema ya kwamba mtu from from fulani toka mahali fulani huko Arkansas alikwisha kuponywa asubuhi hivyo, ipovu, utengenezaji wa viatu. Mnajua hadithi hiyo, ilikuwa redioni. Nami nikasema nikawaza, nilitenda kama mnafiki. Kasema, je, haamini hiyo ni kweli? Yeye akasema naamini bwana, naamini. Na nikasema je, unaamini katika siku hii, wakati Mungu angefanya kitu kama hicho, wakati hey? Akasema bwana, nalisikiza kipindi cha dini. Akasema mimi ni Mkristo. Akasema nilisikiza vipindi hivyo, nikamsikia huyo mtu kule aliyeponywa asubuhi hii, huyo kipovu mtengenezaji viatu. Wao walimfukuza kanisani, alikuwa akipiga kelele sana, kutoka kanisa moja kuingia uh, lingine huku, akiweka kofia yake kwenye bakora na kuizungusha huku na huku, akikimbia juu chini kanisani. Alikuwa uh, kila mahali mjini akipasa sauti na kusema nimeponywa, nimeponywa. Kipovu mtengenezaji pia tu ikasema naamini hilo, naye akasimama pale kidogo, kulikuwa na manyunyu ya mvua. Akasema Bwana kunipeleka mahali ali ndipo nitamwona baba yangu, ipo nikajizikia hivi. Akasema, huenda ikawa mimi ndiye unayemtafuta. Akasema, akanishika ghafla kwe kwenye kunjo la koti langu kifuani, akasema, wewe ndiye huyo mponyaji. Nikasema, sivyo, dada, bali mimi ni ndiko brana e. Akasema kunirehemu. Nikawaza juu ya maskini kipofu kroibi unapozuru wengine usinipite, maana alikwisha kumponya mmoja, yeye angemponya huyo mwanamke. Nikaweka mikono yangu juu ya macho yake nikasema, Yesu mpendwa, siku moja msalaba wa kale usio laini ulikuja ukifanya vishindo barabarani, mabeka yakitoka damu, mwili huo mnyonge ambao ulianguka chini ya mzigo huo mmoja mweusi jina lake Simoni Mkirene akaja na kuutoa huo msalaba akamsaidia kubeba. Nina hakika unakumbuka hayo Baba, na mmoja wa watoto wake anapepesuka hapa gizani. Nina hakika wewe unafahamu. Naye akasema, Mungu atukuzwe, naweza kuona. Akasema uh-huh. Waweza kuona? Akasema naam Bwana. Akasema hesabu hizi taa, naye akasihesabu Akasema suti yangu ni ya rangi gani? Akasema kuna suti ya kijivu na tai ya kimanjano. Hivyo ilivyokuwa yeye angeona. Lo, Mungu uheshimu unyenyekevu. Uh -huh. na hili lenyewe ndilo litakalosababisha na kutimiliza ule ushindi mkuu katika upendo wa kiume. Mungu mpendwa, mrehemu na kumponya dada yangu katika jina la Yesu Kristo, amin. Mungu mpendwa, napo uchukua huu mkono mnyonge wenye kunyanza, ni wewe tu unayejua yaliyopitia hapa. Naomba Mungu mpendwa ya kwamba mkono huu huu nilio nao usiku huu utakumbatia kama ile mikono minyonge ya Simioni siku hiyo, Bwana, mruhusu mtumishi wako aondoke kwa amani, kwa kuwa sasa na uona wokovu wako. Na uje juu yake, Bwana, wokovu wako na kumponya katika jina la Yesu, amin. Kuhusu ile hukumu, Bwana, kutokuamini alimshtaki Yesu Kristo. Mnakumbuka ile hukumu ambavyo wao wao walikuwa na na hakimu na kila kitu, na ni nani aliyesimamia nani, na walikuwa na na wakili wa mashtaka, Shetani ambaye angefanya mashtaka, na jinsi hiyo hukumu ilivyoendeshwa. Naye akasema mmoja kwana mashaka akajitokeza, akasema alimsikia mhubiri akisema, haka walio wagonjwa mafuta, Biblia inasema hivyo, mimi nilipakwa mafuta, sikupona hiyo mwingine akasema, weka mikono juu ya wagonjwa na watapata afya. Yeye alikuwa akijaribu kushtaki, bali uh, shahidi alipojitokeza ilikuwa hivi. Mungu aliwaambia akasema mlikuwa, yeye akasema ni miezi sita tangu nilipowekelewa mikono, neno lako husema wekeni mikono juu ya wagonjwa na watapata afya nami niliwekelewa mikono na mmoja wa watumishi wako waliopakwa mafuta, sijapata afya bado. Kwa hivyo wewe ni mdai wa uongo, kwa maana neno lako alimaanishi lisemavyo. Basi shahidi alipokuja, ukweli ulikuwa huu, ya kwamba neno lake ni kweli. Yeye hakusema kamwe ni lini atakapotekeleza hilo. Yeye alisema, Ishara hizi zitafuatana na hawa waaminio, wakiweka mikono yao juu ya wagonjwa wao watapata afya. Mwaona, mwaona, hivyo ndivyo yeye alivyosema, watapata afya. Kwa hivyo kama ni mujiza wa mwelekeo kama huu ambao umetendeka hivyo tu au ni kumtii tu Mungu, hiyo ni juu yake ka- katika mtu binafsi mwaona, bali kama mtu binafsi akiliamini Sijari itachukua muda gani. Yeye alimwambia Ibrahimu, utapata mtoto kwa Sara. Huyo mtoto hakuja kwa miaka ishirini na mitano. Yeye alimwambia Nuhu, mvua itanyesha. Nuhu akawa na gharika, a, sa- safina iliyojengwa kwa ajili ya gharika, miaka mingi mingi sana kabla ya gharika haijakuja, bali yeye alijua itanyesha, vile alisema, kuomba kwa imani kumuokoa mgonjwa yule na Mungu atamwinua lini? Yeye hakusema Mungu ni wa haki, yeye ni wa kweli. Soma tu jinsi neno lake lisemavyo, hivyo ndivyo nimetenda. Usiku wa leo, wekea wagonjwa mikono. Sasa naamini kila mmoja wao atapona. Naamini kila mmoja wao. Je, unaamini vivyo hivyo? Sasa naamini kwa ajili ya hawa watu wanaoteseka. Kuna maskini ndio mmoja hapa, yaonekana kama kwamba namjua nalimwombea usiku uliopita kule katika mstari wa mao. jina lako ni nani? Chambers. Chambers. Kama maskini bibi huyo angaliishi, angaliishi kawaida, angaliteseka bila shaka, angalikuwa mwanamke mrembo. Naye ameketi pale. Sasa tetemeka, roho ya kupendeza na nzuri katika msichana huyo, naye ameketi pale akishtuka shtuka, shtuka, hivi jamani, jinsi hiyo inavyovunja moyo wangu Jinsi ningalitaka sana, jinsi ningalitaka hapa. Kuna mtoto mchanga, bibi ameketi hapa akimshika, ulimi wake unaninginia nje, maskini anateseka vipi. Kama huyo alikuwa mtoto wangu Joseph? Vipi kama angalikuwa mjukuu wangu Paulo? Vipi kama ni Rebeka anayeketi kule nyuma, au Sara? Vipi kama bibi Simpson hapa alikuwa mke wangu Mida? Huyu kijana mwanamume anayeketi hapa Alikuwa bili Paulo. Mwanamke mgongwe anayeketi hapa alikuwa mamangu. Kumbuka ni mtoto mchanga wa mtu fulani, dada wa fulani, binti wa fulani, mwana wa fulani. Mimi ni ndugu yao, yeye ni mwokozi wetu. Yote niwezayo kufanya ni imani niliyonayo inatolewa kwa ajili yao. Hayo ndiyo yote nijuayo. Naam, Bwana anaweza kunionyesha ono, yeye angaliniambia shida ya kila mmoja wao naweza kuadhibitishieni ninyi. Hayo mwaona, mnajua hivi, bali hiyo haiwaponyi. Hiyo haiwaponyi. La, hapana budi kitu fulani kiwaingie. Mwaona, nami natumaini, ni kama vile ningekuja humu na kumchukua kila mmoja wenu na kumbatiza katika jina la Bwana Yesu Kristo. Hilo alitawaondolea dhambi zenu. La, la, la. Siamini katika ubatizo wa maji katika jina la Yesu Kristo kwa kuzaliwa mara ya pili. Naamini damu ndiyo inaleta kuzaliwa mara ya pili. Mwaona, si kule maji bali, mwaona, ingali wabatiza kuwabatiza, bali una unazamishwa tu mwenye dhambi mkavu, ukatoka ukiwa mwenye dhambi aliyelowa maji maona. Hata utakapo tubu Tubuni ndiposa mkabatizwe katika jina la Yesu Kristo, mana hapo ndipo napoitelefiana na mafundisho ya dhehebu la Umoja. Sikubatiza kwa kuzaliwa mara ya pili, la, naamini damu ndiyo iyoshayo, si maji, mana toba ndiposa ukabatizwe katika jina la Yesu Kristo. Sasa nitashuka nikana na watu wa walivyo, kwenu ndivyo walivyo kwangu mimi labda hata kuliko kuliko watu wa jamii yangu. Sasa, hebu tuungane pamoja na mikono yenu kwa imani na mikono yangu kwa imani, tukishusha mikono ya Bwana Yesu ikawekwe juu ya maskini watu hawa walemavu. Je, mutaapa pamoja na wale walio na leso ambazo ni za wagonjwa na wanateseka, wanaweza kuzichukua wa mara baada ya ibada. Basi nisaidieni kuwaombea hawa sia. Mungu, tunakushukuru Bwana kwa ajili ya yale uliyofanya usiku wa leo. Tunakushukuru kimbele kwa uponyaji wa kila mtu aliyepishwa mstarini. Mungu mpendwa, naziombea hizi leso, labda kwa wengine ambao hata awanga alikuja mkutanoni na wapenzi wao wakaleta hizi leso. Katika Biblia tunafundishwa ya kwamba wao walichukua kutoka mwilini wa Paulo leso ama vitambaa. Basi watu hao huko nyuma walikuwa wameishi katika uwepo wako, walikuwa wamekuona barabarani, walikuwa wamekuona mikutanoni mwao, na waliona Roho wako yule yule juu ya Paulo, nao walijua haikuwa huyo mtu ilikuwa roho wako aliyekuwa akiyatawala maisha yake kwa kuwa tunamwona Paulo akitenda mambo yale yale uliyotenda. Na sasa, Bwana, watu wa siku hizi wanamuona Mungu yule yule akiishi kanisani mwake pamoja na watu wake, na wameleta leso hizi kusudi zipate kutolewa hapa, zipelekewe wapenzi wao. Tujalie, Mungu ili kila mmoja apate kuponywa jinsi upendavyo. Hatuombi jambo fulani lifanywe kwa njia yoyote, ama kwa hali fulani, tunaomba tu upendavyo. Baba, waponye kwa utukufu wa Mungu. Naomba ombi hili la imani juu yake katika jina la Yesu Kristo, amen. Nimekuwa na wakati wa ajabu wa ushirika katika imani yenu kuwepo kwenu katika Yesu Kristo. Huu utakuwa mkutano ambao nitaukumbuka juu ya yale yaliyotendeka, upende kushirikiana ushiriki. Basi hata tutakapoonana tena, Mungu wa mbinguni na awaongoze yeye, jule anayefanya nyota zing'ae usiku kuangazia njia inapokuwa ngiza, na aangazie njia zenu kwa nyota ya Bethlehem huwaongoza ninyi kufikia maisha yaliyosalimishwa kabisa katika neno lake. Ndilo ombi langu. Salimianeni kwa mikono wanapoimba. ya kuivumisha wimbo kuelekea nyumbani na tumaini ita mngesikia, mvumo wa magurudumu kuguruma kwa mtambo vichwa vyenu vimeinamishwa na wakabidhini kwa ndugu yenu Noel.